วันนี้ผมได้รับเกียรติจากการบินไทย เข้าต้อนรับ Boeing 787-9 ลำแรกของการบินไทย ซึ่งถือว่าเป็นเครื่องบินรุ่นใหม่ พร้อมทำการพรีวิวทั้งภายนอกและภายในของเครื่องบินรุ่นนี้ และมีรายละเอียดที่น่าสนใจหลายอย่าง โดยเฉพาะการใช้ที่นั่ง Royal Silk Class (Business Class) แบบใหม่ ที่ไม่เคยมีในฝูงบินการบินไทยรุ่นอื่นๆ ด้วยครับ
Disclosure: บทความนี้ เขียนจากประสบการณ์ตรงของผู้เขียน และไม่ได้รับการสนับสนุนใดๆ จากสายการบินหรือตัวแทนที่เกี่ยวข้อง
Boeing 787-9
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/1BC510DF-CF2E-49A7-BB0D-DE9C54BA7DD8.jpg)
แท้จริงแล้ว การบินไทยมีเครื่องบิน Boeing 787-8 ใช้งานอยู่ในฝูงบินปัจจุบันแล้วมากถึง 6 ลำนะครับ แต่ลำนี้ถือว่าเป็น 787-9 ลำแรกของการบินไทย ที่มีความยาวมากขึ้น 6 เมตร มีความจุมากขึ้น เพิ่มส่วนของที่นอนลูกเรือ (crew rest) ให้รองรับการบินในพิสัยที่ไกลขึ้น โดยสามารถบินตรงจากกรุงเทพฯ ถึงหลายเมืองในสหรัฐอเมริกาได้ และนับว่าเป็นเครื่องบินแบบที่รองรับพิสัยการบินที่ไกลที่สุดในฝูงบินของการบินไทย
อ่าน: เจาะลึก การบินไทย Boeing 787-8 Dreamliner เครื่องบินที่ไฮเทคที่สุดในฝูงบินปัจจุบัน
นอกจากนี้ Boeing 787-9 จะติดตั้ง WiFi on board มาด้วยทุกลำครับ โดยการบินไทยมีกำหนดรับมอบ Boeing 787-9 ลำที่สอง ในช่วงประมาณปลายเดือนตุลาคมนี้
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/6FD86E95-E2F3-400E-9AA7-56A1CBB4F583.jpg)
ส่วนฟีเจอร์หลักๆ ของ Boeing 787-9 นั้น มีความเหมือนกับ 787-8 แทบจะทุกประการครับ อย่างที่รู้กันว่า Boeing 787 เป็นเครื่องบินโดยสารรุ่นแรกของโลกที่ใช้วัสดุผสม (composite materials) เป็นตัวถังหลักของโครงสร้างเครื่องบิน ส่งผลให้เครื่องบินมีน้ำหนักเบา และมีประสิทธิภาพมากกว่าเครื่องบินรุ่นอื่นที่มีขนาดเท่ากันอย่างชัดเจน และพอน้ำหนักโครงสร้างเบา ก็ส่งผลต่ออัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันที่ดีมากขึ้น ท้ายเครื่องยนต์มี Chevrons รอยหยักที่ช่วยลดเสียงรบกวน ทั้งเสียงที่จะเข้ามายังห้องโดยสาร และเสียงที่จะดังรบกวนลงไปถึงบ้านเรือนที่เครื่องบินลำนี้บินผ่าน
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/DDDB0A78-5647-4E13-B718-50C6B5EBDBBE.jpg)
และส่วนที่ไม่พูดถึงไม่ได้เลย คือระบบการปรับความดันภายในห้องโดยสารของ Boeing 787 ที่สามารถทำได้ดีกว่าเครื่องบินรุ่นอื่นๆ เป็นอย่างมาก มีระบบการกรองอากาศด้วยเทคโนโลยีใหม่ ซึ่งให้ทั้งความสะอาดของอากาศในห้องโดยสาร และช่วยลดความแห้งกร้าน สร้างความชื้นภายในห้องโดยสารได้มากขึ้น อาการผิวหน้า ผิวหนังแห้ง ตาแห้ง หรือหายใจลำบาก จะเกิดขึ้นน้อยลงกว่าการเดินทางด้วยเครื่องบินรุ่นอื่นๆ และมันยังมีระบบการควบคุมแรงดัน ที่สามารถบรรเทาผลกระทบจากสภาพอากาศแปรปรวน ช่วยให้ผู้โดยสารรู้สึกวิงเวียนคลื่นไส้น้อยลง และพักผ่อนได้มากขึ้น และไม่รู้สึกเหนื่อย เมื่อต้องเดินทางด้วยเครื่องบินเป็นเวลานานๆ นั่นเอง
การบินไทย Boeing 787-9
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/8FFE57D8-4E5B-468E-BC66-DADA5ACFC0E4.jpg)
การบินไทย ได้รับมอบเครื่องบินแบบ Boeing 787-9 ลำแรก เมื่อวันที่ 17 กันยายน 2560 ที่ผ่านมา ทะเบียน HS-TWA นามพระราชทาน “พัฒนานิคม” ลำที่ผมจะพาทุกท่านไปชมในวันนี้ครับ
All-new Royal Silk Class
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/4209BAC3-C0A4-48C7-8E97-08B0CFD6968E.jpg)
เรื่องที่น่าตื่นเต้นของผู้โดยสารการบินไทย คือ Boeing 787-9 นี้จะใช้ที่นั่ง Royal Silk Class แบบใหม่ครับ เป็นแบบที่ไม่เคยมีในเครื่องบินของการบินไทยรุ่นไหนมาก่อนเลย (แบบ Reverse Herringbone หรือแบบก้างปลา) จัดวางที่นั่งแบบ 1-2-1 เฉียงออกจากกัน จำนวน 30 ที่นั่ง โดยทุกที่นั่งติดกับทางเดินทั้งหมด และให้ความเป็นส่วนตัวได้อย่างมาก
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/B1197229-6354-4207-BBCF-373426BDB81B.jpg)
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/D94D9E5D-66BB-4304-A1E6-04DE68315A80.jpg)
ที่นั่ง Royal Silk Class แบบใหม่ ทุกที่นั่งจะวางแบบเฉียงๆ ครับ มีความกว้างของเก้าอี้ 20 นิ้ว และสามารถปรับเอนนอนราบได้ 180 องศา ใช้โทนสีเบาะสีม่วงเข้มที่เป็นเอกลักษณ์ของการบินไทย ตัดกับสีหลักของพาเนลที่เป็นสีเทาอ่อนๆ ประดับตกแต่งเคบินด้วยแนวคิดไทยร่วมสมัย
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/E2188C7B-6FDE-44A0-9DE7-8E648A280EB9.jpg)
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/F788325C-6151-4228-8220-DC02596F504B.jpg)
ที่นั่ง จะมีที่วางแขนด้านข้าง ที่สามารถกดเก็บลงไปได้ ให้เหมาะสมและให้ความสบายได้ทั้งท่านั่งและท่านอน รวมถึงที่ช่องเก็บของที่สามารถเปิดปิดฝาได้ (ตอนลงจากเครื่องก็อย่าลืมของไว้ก็แล้วกัน)
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/540A6384-339B-431D-B94D-A70443BCA2CF.jpg)
ปุ่มปรับที่นั่งของ Royal Silk Class แบบใหม่นี้ จะมีปุ่มทางลัดอยู่ด้านล่าง 3 ปุ่ม สำหรับปรับพนักเก้าอี้ตรง, ตำแหน่งนอน และ ตำแหน่ง relax ส่วนด้านบน จะเป็นการปรับแยก ซึ่งควบคุมได้สองชิ้น คือพนักเอนหลัง กับชิ้นที่รองขาครับ
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/2AB8EA35-8DAA-48F7-B0C7-6A80AE7F2061.jpg)
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/C7B3AD3F-32F9-4754-B401-483E878FC696.jpg)
หน้าจอความบันเทิง (In-flight Entertainment) เป็นระบบของ Panasonic eX3 ที่มีความทันสมัย ขนาดหน้าจอ 16 นิ้ว ความละเอียดระดับ HD และใช้รีโมทคอนโทรลแบบทัชสกรีนพร้อมจอยสติ๊กในการควบคุม หน้าจอจะถูกพับเรียบไปกับพาเนล ต้องกดปุ่มเพื่อกางหน้าจอออกมา หรืออาจจะพับเก็บเมื่อต้องการพื้นที่มากขึ้น ขณะที่นอนพักผ่อน เป็นต้น
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/557BED24-6B1C-44BB-975E-36394E946891.jpg)
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/FFFB485C-2EE9-4BE3-9930-5FF8242BA2EF.jpg)
โต๊ะทานข้าวของ Royal Silk Class ก็ถูกพับเก็บเอาไว้เช่นกัน โดยเก็บรวมไว้กับโต๊ะด้านข้างของที่นั่ง สามารถกดให้กางออกมา และพับออกอีกชั้นได้อย่างเรียบร้อย มีความแข็งแรงใช้ได้ทีเดียวครับ
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/7CF25624-D67F-48EE-8D7C-177722873522.jpg)
เท่าที่ผมทดลองนั่ง ปรับเอน ปรับนอนดู ก็พบว่าที่นั่งแบบใหม่นี่ให้ความสบายได้มากเลยครับ น่าจะถูกใจคนเดินทางในเส้นทางที่จะใช้ Boeing 787-9 อย่างมากเลย
Economy Class
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/2F8AB042-3948-4A64-BCBB-E22C458FE06B.jpg)
ที่นั่ง Economy Class ของ 787-9 จะวางที่นั่งแบบ 3-3-3 ใช้โทนสีเบาะสีม่วงกับสีทอง สลับกันในแต่ละโซน
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/DED7E01D-9F45-4FD6-9BE0-478EC0AA4FBE.jpg)
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/B110F87B-C6DB-4F9E-A5A2-53D949CEC10F.jpg)
หน้าจอความบันเทิง เป็นระบบของ Panasonic eX3 เช่นกัน ขนาดหน้าจอ 11 นื้ว ความละเอียดระดับ HD มาพร้อมกับรีโมทคอนโทรลแบบใหม่ ควบคุมได้ง่ายขึ้น และตอบสนองได้ฉับไวมากขึ้น
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/D11E85D8-7872-49BB-A75E-DB6047127A80.jpg)
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/2BBF490F-6AD9-43D1-AB6D-A9C98BBF1870.jpg)
ที่ผมชอบ คือ Economy ค่อนข้างกว้างเลยนะครับ มีพื้นที่ให้พอขยับตัว ขยับขาได้มากพอสมควร เข่าไม่ชนที่นั่งด้านหน้า และทุกที่นั่งมีที่พักเท้า ที่สามารถพับเก็บได้
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/AC06EEDD-EDBE-4364-A734-BBB1EACF4EBD.jpg)
ห้องน้ำ
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/4210D3A2-7035-4114-8C92-45662ED3615F.jpg)
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/43F41051-4A5A-4BF0-B92D-F624E37106D3.jpg)
ห้องน้ำของ Boeing 787-9 แม้ว่าจะดูแล้วขนาดไม่ได้ใหญ่โตกว่าห้องน้ำในเครื่องบินรุ่นอื่นๆ สักเท่าไหร่ แต่อุปกรณ์อำนวยความสะดวกก็มีมาให้อย่างครบถ้วนนะครับ มีกระจกทั้งด้านหน้าและด้านหลัง ก๊อกน้ำเและฟลัชชักโครกป็นระบบเซ็นเซอร์ไร้สัมผัส
หน้าต่างตัดแสงด้วยระบบไฟฟ้า
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/FDD6712F-EF65-4D3F-A199-BCC9A4719E7A.jpg)
เอกลักษณ์ของหน้าต่างเครื่องบิน Boeing 787 ก็คือหน้าต่างที่ใช้ระบบตัดแสงแบบไฟฟ้าครับ ใน 787-9 นี้ก็เช่นกัน ที่ให้ผู้โดยสารที่นั่งริมหน้าต่างสามารถกดปุ่มปรับระดับการตัดแสงได้ 5 ระดับ ไม่ต้องใช้พลาสติกในการบังแดดเหมือนกับเครื่องบินรุ่นอื่นๆ
Cockpit
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/CB5083EA-82E7-4958-B0D9-D96B56FFB9C4.jpg)
มาดูส่วนที่ผู้โดยสารอย่างเราๆ ท่านๆ ไม่มีโอกาสได้เห็นบ้างครับ เริ่มจาก Cockpit หรือห้องนักบิน ซึ่ง 787-9 นี้จะมี Cockpit ที่เหมือนกับ 787-8 ทุกประการ มีการแสดงผลผ่านหน้าจอด้วยระบบคอมพิวเตอร์มากขึ้น และมีหน้าจอ Head-up Display (HUD) ที่ฉายข้อมูลขึ้นบนกระจกหน้าของเครื่องบิน ทำให้นักบินไม่ต้องก้มลงดูมาตรวัดต่างๆ ช่วยให้นักบินบินได้อย่างมีประสิทธิภาพมากขึ้นเมื่ออยู่ในสถานการณ์ที่มีทัศนวิสัยต่ำๆ เป็นต้น
Crew Rest
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/0316CD73-D76F-4CD5-A489-96E33C5B62DE.jpg)
อีกส่วนที่ผู้โดยสารไม่มีโอกาสได้เห็น ก็คือส่วนของ Crew Rest หรือห้องนอนลูกเรือครับ ส่วนนี้เป็นส่วนที่การบินไทยเพิ่งจะเพิ่มมาใน Boeing 787-9 เพื่อให้มันรองรับพิสัยการบินที่ไกลขึ้นตามกฎการบิน (ปัจจุบัน 787-8 ของการบินไทยไม่มีส่วนของ Crew Rest จึงยังไม่สามารถบินได้ไกลมากนัก)
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/EA0C735A-49B0-41F0-B022-8CEBDF2A1C7B.jpg)
ใน 787-9 นี้ จะมี Crew Rest สองส่วนด้วยกัน คือด้านหน้าสุดของเคบิน จะมีห้องนอน 2 ที่สำหรับนักบิน และบริเวณด้านท้ายเคบิน จะเป็นตำแหน่งของที่นอนอีก 6 ที่สำหรับลูกเรือครับ
การบินไทยให้ข้อมูลกับผมเพิ่มเติมว่า หลังจากนี้ การบินไทยจะทะยอยนำ 787-8 ในฟลีตปัจจุบัน ไปติดตั้ง Crew Rest เช่นกัน เพื่อที่จะให้ 787 ทั้งหมดของการบินไทย รองรับการบินในพิสัยระยะไกลได้ และเราน่าจะมีโอกาสได้เห็นการนำ 787 ไปใช้ในเส้นทางยุโรปต่อไปในอนาคตครับ
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/4630DBA7-27C7-4FC5-8B4A-B56F36B56845.jpg)
เส้นทางการบิน
สำหรับคุณผู้อ่านที่อยากลอง Boeing 787-9 ของการบินไทย เส้นทางที่จะใช้บินในช่วงแรกนี้ คือกรุงเทพ-เชียงใหม่ก่อนครับ (เริ่ม 23 ก.ย. 60 นี้เลย) ซึ่งระยะแรกจะเป็นการบินในเส้นทางสั้นๆ เช่น เชียงใหม่, ภูเก็ต และ สิงคโปร์ โดยต้องตรวจสอบเที่ยวบินอีกครั้งตอนจองนะครับ
ส่วนเส้นทางประจำของ 787-9 ที่การบินไทยตั้งใจไว้ คือจะใช้บินในเส้นทางกรุงเทพฯ (BKK) – ออกแลนด์ (AKL) ในช่วงกลางเดือนพฤศจิกายน 2560 เป็นต้นไปครับ
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/09/95D421F1-ADB6-4EDA-BC9B-EE24A298F5E7.jpg)
ขอขอบคุณ
การบินไทย
บทความโดย
อู๋ spin9
- รีวิว First Class สายการบิน SWISS — ขั้นสุดของสวิส เส้นทาง Zurich-Bangkok
- พาเดินงาน AIX 2024 ✈️ — พรีวิวที่นั่งใหม่ การบินไทย Airbus A320 ก่อนใช้จริงสิ้นปีนี้
- รีวิว การบินไทย Royal First Class ปี 2024 — กรุงเทพ-ลอนดอน Boeing 777-300ER
- รีวิว Qatar Qsuite ปี 2024 — ยังเป็น Business Class ที่ดีที่สุดอยู่มั้ย?
- รีวิว ANA “The Suite” — First Class ใหม่ บน Boeing 777-300ER
- รีวิว Dassault Falcon 6X — พาบินไปสิงคโปร์ด้วย Private Jet ลำตัวกว้างสุดในโลก
- รีวิว EVA Air Business Class — ซีแอตเทิล-ไทเป Boeing 787-10
- รีวิวกระเป๋าเดินทาง Samsonite ใหม่ 3 รุ่น — ทน เท่ เบา ล้อดีจริง ฟังก์ชั่นครบ!
- เจาะลึก ATC — เจ้าหน้าที่ควบคุมจราจรทางอากาศ อาชีพสำคัญในอุตสาหกรรมการบิน
- รีวิว Business Class สายการบิน Swiss — กรุงเทพ-ซูริค Boeing 777-300ER
- พาชม “SAT-1” เทอร์มินัลใหม่ สนามบินสุวรรณภูมิ เปิดแล้ววันนี้
- รีวิว Finnair Business Class ที่นั่งแบบใหม่ ใหญ่สบายมาก แต่ปรับเอนไม่ได้! 🤨
- สุดในรุ่น “ACH130 Aston Martin Edition” — เฮลิคอปเตอร์ Airbus ที่ตกแต่งโดย Aston Martin!
- รีวิว Shark Aero เครื่องบินสปอร์ตสายซิ่ง เร็ว แรง ทำสถิติบินเดี่ยวรอบโลกมาแล้ว
- รีวิว Emirates First Class ปี 2023 — บินสบาย อาบน้ำบนเครื่องบิน หรูสุดแบบไม่เกรงใจใคร
- รีวิว ANA 「THE Room」 Business Class แบบใหม่ล่าสุด กว้างสุด มีประตูทุกที่นั่ง
- รีวิวคู่ พาซู่ชิงขึ้น First Class – สายการบิน Cathay Pacific ไปนิวยอร์ก!
- พาเจาะลึก Airbus A330neo ลำใหม่ล่าสุดของ Thai Lion Air
- รีวิว Qatar Qsuite – Business Class ที่ดีที่สุดในโลกประจำปี 2019
- รีวิว First Class สายการบิน Cathay Pacific นิวยอร์ก-ฮ่องกง ยาวๆ 16 ชั่วโมงรวด
- รีวิว Business Class สายการบิน Cathay Pacific นั่งไกลๆ ปรับปรุงเมนูใหม่ อาหารจัดเต็มสุดๆ
- รีวิว First Class สายการบิน Lufthansa พร้อมรีวิว First Class Terminal สนามบิน Frankfurt
- พาชม เจาะลึก Airbus A330neo รุ่นใหม่ล่าสุด ลำแรกของ Thai AirAsia X
- รีวิว Business Class สายการบิน EVA Air ไทเป-ซานฟรานซิสโก (Boeing 777-300ER)
- รีวิว Business Class สายการบิน Hong Kong Airlines เครื่องบินใหม่ ราคาสุดคุ้ม
- รีวิว Business Class – Cathay Pacific บน Boeing 777-300ER เส้นทาง SFO-HKG
- รีวิว Business Class บน Boeing 787-10 ใหม่ล่าสุด สายการบิน Singapore Airlines
- รีวิว Qatar Qsuite – Business Class ที่เหมือน First Class เป็นห้องส่วนตัว ปิดประตูได้!
- บุกศูนย์ฝึกลูกเรือ Singapore Airlines ชมเบื้องหลังเที่ยวบินที่ไกลที่สุดในโลก!
- รีวิว Royal First Class การบินไทย บน Airbus A380 เส้นทางกรุงเทพ-ลอนดอน
- 6 ความลับของ Economy Class รู้แล้วจะนั่งสบายขึ้นอีกเยอะ!
- รีวิว ‘Throne Seat’ ที่นั่ง Business Class แบบใหม่ล่าสุดของการบินไทย
- รีวิวสุดยอด First Class Suites แบบใหม่ล่าสุด บน Singapore Airlines A380
- รีวิว Business Class สายการบิน Cathay Pacific กรุงเทพฯ – ฮ่องกง
- รีวิว Emirates First Class Suites แบบใหม่ล่าสุด – First Class แรกของโลกที่เป็นห้องปิด 100%
- รีวิว ‘Premium Economy’ การบินไทย ดีงามไม่ต่างจาก Business Class
- รีวิว Premium Flatbed ชั้นธุรกิจ สายการบิน Thai AirAsia X
- รีวิว ห้องอาบน้ำบนเครื่องบิน Emirates First Class – Airbus A380
- รีวิว ANA Premium Economy ชั้นประหยัดพรีเมียม นั่งสบาย ในราคาไม่โหดร้าย
- พาชมโรงงาน Boeing พร้อมพา Boeing 787-9 ลำใหม่ของการบินไทยกลับสุวรรณภูมิ
- รีวิว Emirates First Class Suites ห้องส่วนตัวสุดหรูบนเครื่องบิน
- รีวิว First Class สายการบิน Korean Air แบบใหม่ล่าสุดบน Boeing 777-300ER
- พรีวิว! ที่นั่ง Business Class แบบใหม่ล่าสุดของการบินไทย บน Boeing 787-9
- รีวิว Prestige Suites ที่นั่ง Business Class แบบใหม่บนสายการบิน Korean Air
- การบินไทย มีที่นั่ง Business Class แบบไหนบ้าง? + วิธีจองให้ได้ที่นั่งแบบใหม่
- รีวิว ScootBiz สายการบิน NokScoot เส้นทางดอนเมือง-ไทเป ที่นั่งกว้าง ราคาเบา
- รีวิว First Class แบบใหม่ของ Singapore Airlines – Boeing 777-300ER
- รีวิว “The Private Room” โคตรเลานจ์ของสนามบิน Singapore Changi
- รีวิวไฟลต์สุดน่ารัก เครื่องบิน “Gudetama” ไข่ขี้เกียจ ลำเดียวในโลก
- รีวิว การบินไทย Royal Silk Class บน Airbus A350-900 XWB รุ่นล่าสุด
- รีวิว Etihad ‘Business Studio’ ชั้นธุรกิจที่ไม่มีความทัดเทียม (B77W/A380)
- รีวิว United Polaris Business Class ชั้นธุรกิจรูปแบบใหม่ของ UA
- รีวิว First Class สายการบิน ANA สุดยอดความหรูหราแบบญี่ปุ่น
- รีวิว First Class Suite สายการบิน Asiana หรู เนี๊ยบ สไตล์เกาหลี
- รีวิว Business Class บน A380 สายการบิน Emirates
- รีวิว ชั้น Smile Plus (ชั้นประหยัดพรีเมียม) สายการบินไทยสมายล์
- รีวิว Lufthansa Business Class บน Boeing 747-8I
- รีวิว Etihad First Class “Apartment” ที่สุดของการเดินทางในชั้นเฟิร์สคลาส
- เจาะลึก การบินไทย Boeing 787-8 Dreamliner เครื่องบินที่ไฮเทคที่สุดในฝูงบินปัจจุบัน
- รีวิว Business Class บน Airbus A380 สายการบิน Singapore Airlines
- รีวิว Business Class สายการบิน ANA เส้นทางโตเกียว-ซานฟรานฯ (Boeing 777-300ER)
- รีวิว Royal Silk Class บนการบินไทย Boeing 787 Dreamliner
- รีวิว United Business First Class บน Boeing 787-8 Dreamliner
- รีวิว Business Class สายการบิน ANA เส้นทางกรุงเทพ-โตเกียว (Boeing 777-200ER)
- รีวิว การบินไทย ชั้นธุรกิจ Royal Silk Class ใหม่ การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ของการบินไทย
- รีวิว Business Class สายการบิน Austrian เส้นทางกรุงเทพ-เวียนนา
- รีวิว การบินไทย Royal First Class เส้นทางกรุงเทพ-แฟรงก์เฟิร์ต
- รีวิว Royal Laurel Class สายการบิน EVA Air เส้นทางไทเป-ซานฟรานซิสโก
- รีวิว เครื่องบินที่มุ้งมิ้งกระดิ่งแมวที่สุดในโลก Hello Kitty Jet
- รีวิว Royal First Class บนการบินไทย Airbus A380 เส้นทางกรุงเทพ-โตเกียว