วันนี้ผมพาไปรีวิวเครื่องบินหายากจากสายการบิน EVA Air ที่ได้ร่วมกับ Sanrio ทำเครื่องบินในซีรีย์ Hello Kitty Jet ที่ปัจจุบันมีเพียง 6 ลำในโลกครับ ตกแต่งด้วยลวดลาย Hello Kitty แบบไม่ซ้ำกัน และใช้เดินทางเข้า/ออกจากกรุงไทเป ไต้หวันเท่านั้น รวมถึงไม่มีจุดหมายมายังกรุงเทพมหานคร จึงถือว่าเป็นเที่ยวบินที่คนไทยอย่างเราๆ ท่านๆ จะมีโอกาสได้ใช้บริการค่อนข้างยากครับ
Disclosure: บทความนี้ เขียนจากประสบการณ์ตรงของผู้เขียน และไม่ได้รับการสนับสนุนใดๆ จากสายการบินหรือตัวแทนที่เกี่ยวข้อง
ย้อนไปเมื่อปี 2005 สายการบิน EVA Air ได้ร่วมกับ Sanrio บริษัทคาแรคเตอร์ญี่ปุ่นชื่อดัง ทำเครื่องบินลวดลาย Hello Kitty เป็นครั้งแรก โดยใช้เครื่องบินแบบ Airbus A330-200 เพื่อใช้บินเส้นทางไทเป-โตเกียว จนได้มีการเพิ่มจำนวนเครื่องบิน และขยายเส้นทางไปยังฮ่องกง จนเครื่องบินหมดอายุในปี 2009 จากนั้น สายการบิน EVA Air ได้เอา Hello Kitty Jet กลับมาให้บริการอีกครั้งในปี 2011 เพื่อเฉลิมฉลองครบรอบ 20 ปีของสายการบินแห่งนี้ โดยการสั่งซื้อเครื่องบินแบบ Airbus A330-300 มาใหม่ และเพ้นต์ลาย Hello Kitty มาจากโรงงานเลย
![Screen Shot 2015-04-02 at 20.22.34](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/Screen-Shot-2015-04-02-at-20.22.34.png)
ปัจจุบัน Hello Kitty Jet ของ EVA Air มีอยู่ทั้งหมด 6 ลำ ประกอบไปด้วย Airbus A330-200 จำนวน 2 ลำ, Airbus A330-300 จำนวน 3 ลำ และ Boeing 777-300ER จำนวน 1 ลำ ให้บริการเส้นทางไทเป – โตเกียว / ซัปโปโร / ฟุกุโอกะ / โซล / กวม / เซี่ยงไฮ้ / ฮ่องกง / ปารีส และจะเพิ่มเครื่องบินอีก 1 ลำ เพื่อให้บริการเส้นทาง ไทเป – ฮูสตัน / สิงคโปร์ ในเดือนมิถุนายน 2015 นี้
![hk8](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/hk8.jpg)
ความมุ้งมิ้งกระดิ่งแมวของเครื่อง Hello Kitty Jet นี้ไม่ได้มีแค่ลวดลายภายนอกนะครับ แต่ว่ามันมุ้งมิ้งไปถึงภายในเครื่องบิน ทั้งข้าวของเครื่องใช้ต่างๆ และการบริการในเครื่องบินด้วย ที่วันนี้ผมจะพาไปนั่ง Hello Kitty Jet ในเส้นทางไทเป-โตเกียวครับ
Flight: BR198
Route: TPE-NRT
Date: 23 Mar 2015
Departure Time: 8:50
Arrival Time: 12:55
Duration: 3 hr 5 mins
Seat: 9H
Class: Premium Laurel Class
Aircraft: Airbus A330-200
Registration: B-16309
เที่ยวบิน Hello Kitty Jet ที่ให้บริการจากสนามบินไทเป เถาหยวน (TPE) ไปยังสนามบินโตเกียวนาริตะ (NRT) มีเพียงวันละ 1 เที่ยวบินครับ คือ BR198 ออกเดินทาง 8:50 น. ส่วนไฟลต์เย็นนั้นจะไม่ใช่ลาย Hello Kitty Jet ดังนั้น ใครอยากจะไปลองก็ต้องตรวจสอบข้อมูลกันให้ดีก่อน
เที่ยวบินนี้ ผมเดินทางด้วยชั้นโดยสาร Premium Laurel Class ครับ ถ้าพร้อมแล้ว เราไปมุ้งมิ้งกระดิ่งแมวกันเลย
Check-in
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000282-1024x768.jpg)
เคาน์เตอร์เช็กอินที่สนามบินไทเป เถาหยวน จะมีสแตนด์ของ Hello Kitty ตั้งไว้ต้อนรับเลยครับ รวมถึงมีหน้าจอที่ใช้ลวดลายของ Hello Kitty แสดงไว้เช่นกัน ส่วนผู้โดยสารชั้น Business Class และ Star Alliance บัตรทอง สามารถมาเช็กอินที่เคาน์เตอร์แยกต่างหากได้โดยไม่ต้องไปต่อคิวรวมกับ Economy Class
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000284-1024x768.jpg)
ความมุ้งมิ้งแรก เกิดขึ้นที่บอร์ดดิ้งพาสครับ จัดเต็มมาด้วยลวดลาย Hello Kitty ถ้าใครเป็นแฟนคิตตี้นี่ได้ร้องกรี๊ดกันตั้งแต่เช็กอินเลยทีเดียว
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000289-1024x768.jpg)
Boarding
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000287-1024x768.jpg)
เที่ยวบินนี้ผมเดินทางไปถึงสนามบินไทเปค่อนข้างช้า เลยไม่ได้ใช้บริการห้องรับรอง EVA Air Lounge ครับ พอเดินมาที่เกต ก็สามารถเดินขึ้นเครื่องได้จากช่องของผู้โดยสาร Premium Laurel Class ได้เลย ถึงตอนนี้ก็จะมีผู้โดยสารหลายคนกำลังตื่นเต้น วิ่งไปถ่ายรูปกับเครื่องบินลาย Hello Kitty (ซึ่งเที่ยวบินนี้ใช้ลวดลายชื่อ Speed Puff) ที่สามารถมองเห็นได้จากหน้าเกต
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000290-1024x768.jpg)
On Board
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000304-1024x768.jpg)
ขึ้นเครื่องมา อย่าเพิ่งคาดหวังว่าเครื่องบินทั้งลำเป็นสีชมพูนะครับ เพราะทาง EVA Air ได้ตกแต่งกับข้าวของเครื่องใช้เท่านั้น ไม่ได้มุ้งมิ้งจนผู้ชายไม่กล้าขึ้น 555 แต่ที่ชัดเจนและโดดเด่นสุดก็คงเป็นหมอนคิตตี้ที่วางเอาไว้บนที่นั่งทุกที่แบบที่เห็นนี้
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000292-1024x768.jpg)
แว้บมาถ่ายรูปชั้น Economy บ้าง มุ้งมิ้งไม่แพ้กันจริงๆ ครับ
![IMG_20150325_134224](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/IMG_20150325_134224-1024x768.jpg)
Seat Features / Amenities
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000291-1024x768.jpg)
EVA Air จัดที่นั่งชั้น Premium Laurel Class บน Airbus A330-200 เอาไว้แบบ 2-2-2 มีความยาวของที่นั่ง (Pitch) 61 นิ้ว สามารถปรับเอนได้เกือบราบโดยไม่รบกวนผู้โดยสารแถวอื่น ปุ่มปรับเอนแยกระหว่างที่นั่ง, ที่วางเท้า, และ Lumbar
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000298-1024x768.jpg)
หลอดไฟอ่านหนังสือส่วนตัว และปลั๊กแบบ Universal สำหรับชาร์จไฟ อยู่บริเวณด้านข้างที่นั่ง และบริเวณที่วางแขนสามารถเปิดขึ้นมาเป็นที่เก็บรีโมตสำหรับควบคุมหน้าจอความบันเทิงด้านหน้า
![IMG_20150325_134254](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/IMG_20150325_134254-1024x768.jpg)
บริเวณที่เก็บของด้านหน้า ทาง EVA Air เตรียมชุดหูฟังมาให้ในกระเป๋าอย่างดี ซีลพลาสติกเรียบร้อย และมีรองเท้าแตะสำหรับเดินบนเครื่องบินให้เปลี่ยนได้
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000296-1024x768.jpg)
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000297-1024x768.jpg)
บริเวณที่วางแขนตรงกลาง มีช่องเก็บขวดน้ำแยกต่างหากมาให้ ทำให้ขวดน้ำไม่เกะกะ และไม่กลิ้งไปมาตลอดการเดินทาง
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000322-1024x768.jpg)
โดยรวมแล้ว ที่นั่งชั้น Premium Laurel Class ของ EVA Air ให้ความสะดวกสบายได้ในระดับที่น่าพอใจมากครับ โดย EVA Air เลือกใช้ที่นั่งแบบนี้กับเส้นทางบินที่ไม่ไกลมากนัก (อย่างวันนี้ก็บินแค่ 3 ชั่วโมงเอง) ส่วนเส้นทางที่ไกลกว่านี้ หรือเส้นทางระหว่างทวีป จะเลือกใช้เป็นชั้นโดยสาร Royal Laurel แทน ที่สามารถปรับเอนนอนได้ 180 องศา
Hello Kitty Stuff!
มาดูไฮไลต์ของเที่ยวบิน Hello Kitty Jet กันดีกว่าครับ เริ่มจากสิ่งที่หลายคนไม่คาดคิดว่า EVA Air จะจัดสิ่งนี้เป็นลาย Hello Kitty ได้ด้วย … นั่นก็คือ …. Safety Card!
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000294-1024x768.jpg)
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000295-1024x768.jpg)
ถุงอ้วก!
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000299-1024x768.jpg)
เมนูอาหารและเครื่องดื่ม (อันนี้เฉพาะชั้น Premium Laurel ถึงจะมีให้เลือก)
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000300-1024x768.jpg)
กระดาษรองแก้ว
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000318-1024x768.jpg)
ชุดแอร์โฮสเตส
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000308-1024x768.jpg)
รูปภาพที่ประดับในเครื่องบิน
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000320-1024x768.jpg)
Lavatory
บุกห้องน้ำ Hello Kitty Jet มา ก็ยังเจอสิ่งที่ไม่คาดคิดอีกครับ นั่นก็คือ กระดาษชำระคิตตี้ !! ทั้งม้วนเลยนะนั่น
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000315-1024x768.jpg)
หรือแม้กระทั่งขวดโฟมล้างมือ โคโลญ และ โลชั่นของ Harnn ก็เป็นลายคิตตี้กับเขาด้วย เอาซี่…
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000313-1024x768.jpg)
In-flight Cuisine
อาหารบนเครื่องก็ถือว่าเป็นทีเด็ดครับ โดยเฉพาะ EVA Air นี่ขึ้นชื่อว่าอาหารอร่อยถูกปากคนเอเชียอยู่แล้ว พอมาอยู่บนไฟลต์คิตตี้แบบนี้ จะมีอะไรมาเซอร์ไพรส์เราอีก
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000309-1024x768.jpg)
ขาไปจากไทเปนี้ เป็นมื้อเข้าครับ ผมเลือกเป็นชุดอาหารญี่ปุ่น ที่ทาง EVA เตรียม appetizer เป็น แซลมอนรมควัน, เยลลี่บ๊วย, ฟองเต้าหู้พร้อมมูสกุ้ง, เยลลี่ปลา และ สลัดผัก
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000311-1024x768.jpg)
อาหารจานหลัก เป็นปลาทอดกับไข่ม้วน ข้าวเปล่า ทั้งหมดมาในถาดรองด้วยกระดาษ Hello Kitty และตะเกียบไม้พร้อมรับประทาน อาหารอร่อยได้มาตรฐาน EVA Air ครับ
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000310-1024x768.jpg)
ไม้จิ้มฟันก็คิตตี้นะ
บนเครื่อง Hello Kitty Jet ทุกลำ จะมีของที่เราสามารถขอได้ฟรีครับ นั่นก็คือชุดไพ่ลาย Hello Kitty Jet (ไม่ได้เดินแจก แต่สามารถขอได้) ผมลองขอไป ได้มา 2 กล่องเลย
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000319-1024x768.jpg)
ผ่านไป 3 ชั่วโมง 5 นาที EVA Air เที่ยวบิน BR198 ก็นำผมมาถึงท่าอากาศยานนานาชาตินาริตะเป็นที่เรียบร้อยอย่างตรงเวลาครับ ซึ่งนอกเหนือจากข้างของเครื่องใช้ที่เป็นลาย Hello Kitty แล้ว การบริการส่วนอื่นๆ จะเหมือนกับเที่ยวบินปกติทุกประการครับ ไม่ได้มีสิทธิพิเศษอะไรเพิ่มเติม
มาดูเที่ยวบินขากลับกันบ้างครับ
Flight: BR197
Route: NRT-TPE
Date: 25 Mar 2015
Departure Time: 14:00
Arrival Time: 17:05
Duration: 3 hr 5 mins
Seat: 8C
Class: Premium Laurel Class
Aircraft: Airbus A330-200
Registration: B-16309
![IMG_20150325_123418](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/IMG_20150325_123418-1024x768.jpg)
ขากลับจากสนามบินนาริตะ ไปยังกรุงไทเป ก็มีเคาน์เตอร์เช็คอินของ Hello Kitty Jet เหมือนกันครับ ผมได้บอร์ดดิ้งพาสคิตตี้ยิงยาวไปถึง BKK เลย (ทั้งๆ ที่ไฟลต์ TPE-BKK ใช้การบินไทย) กลายเป็นบอร์ดดิ้งพาสแบบหายากไปซะงั้น
![1427255816903](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/1427255816903-1024x768.jpg)
อย่าทำของเค้าแตกนะ >,<
![IMG_20150325_124018](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/IMG_20150325_124018-1024x768.jpg)
แทกกระเป๋าก็แอบมีน้องคิตตี้โผล่มาทักทายเบาๆ
![IMG_20150325_150542](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/IMG_20150325_150542-1024x768.jpg)
เครื่องบินขากลับนี้ ยังเป็นเครื่อง Airbus A330-200 ลาย Hello Kitty Speed Puff ลำเดิมครับ ดังนั้นพวกที่นั่งต่างๆ คงไม่รีวิวซ้ำแล้ว มาดูอาหารของเที่ยวบินขากลับกันเลยดีกว่า ก่อนเครื่องขึ้นก็จะมีพนักงานเสิร์ฟเอาเมนูคิตตี้มาให้ พร้อมกับถามตัวเลือกอาหาร และเครื่องดื่มที่ต้องการครับ
![IMG_20150325_145206](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/IMG_20150325_145206-1024x768.jpg)
อ้าว นี่ยังไม่ใช่อาหารครับ เครื่องดื่มในชั้น Premium Laurel นี่เลือกได้หลากหลายมาก เหล้าบ๊วย Choya Extra Years นี่สดชื่นดีจริงๆ เสิร์ฟมาพร้อมกับถั่วหลากหลายชนิด ส่วนเมนูอาหารผมยังเลือกเป็นชุดอาหารญี่ปุ่นอีกครั้ง
รอบนี้ Appetizer เป็นซูชิไข่ม้วน ปลาไหลญี่ปุ่น กุ้งเสียบไม้ ซาชิมิปลา เสิร์ฟมาในถาด Hello Kitty สุดมุ้งมิ้ง
![IMG_20150325_145826](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/IMG_20150325_145826-1024x768.jpg)
อาหารจานหลัก เป็น ไก่ย่าง ราดด้วยซอสไข่และเนื้อปู (จานนี้อร่อยมากกก) ข้าวสวย ซุปมิโสะ และผักดองครับ
![IMG_20150325_151409](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/IMG_20150325_151409-1024x768.jpg)
เต้าหู้คิตตี้ !
![IMG_20150325_151428](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/IMG_20150325_151428-1024x768.jpg)
ของหวาน เป็นชุดขนมจาก Yoku Moku (ขนมร้านนี้ผมชอบมากจากญี่ปุ่น)
![IMG_20150325_153032](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/IMG_20150325_153032-1024x768.jpg)
บนเที่ยวบิน Hello Kitty Jet ทุกเที่ยว จะมีสินค้าบางอย่างที่ไม่มีขายบนเที่ยวบินอื่นด้วยครับ รอบนี้ผมได้โมเดลเครื่องบิน Airbus A330-200 ลาย Speed Puff ที่นั่งอยู่นี้มา 1 ชุด ขนาดถุงใส่ของก็ยังจัดลายคิตตี้น่ารักมาเชียว
![Screen Shot 2015-04-02 at 20.08.11](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/Screen-Shot-2015-04-02-at-20.08.11-1024x342.png)
![IMG_20150325_172818](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/IMG_20150325_172818-1024x768.jpg)
![IMG_20150325_172756](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/IMG_20150325_172756-1024x768.jpg)
หลังจากลงเครื่องที่สนามบินไทเปแล้ว ผมก็นั่งการบินไทยต่อเพื่อกลับสนามบินสุวรรณภูมิ เป็นอันเสร็จสิ้นการเดินทาง (พนักงานฉีกตั๋วการบินไทยแอบงงเล็กน้อยเมื่อเจอบอร์ดดิ้งพาสคิตตี้เข้าไป 555
สรุป
EVA Air Hello Kitty Jet เป็นเที่ยวบินที่คนไทยมีโอกาสได้ใช้บริการค่อนข้างยากเลยล่ะครับ เพราะต้องไปเดินทางออกจากไทเป และยังไม่มีจุดหมายมายังสุวรรณภูมิ และการไปญี่ปุ่น ก็บินตรงจากกรุงเทพเลยง่ายกว่าและถูกกว่ามาก แต่ผมเชื่อว่าแฟนๆ คิตตี้หลายคนก็น่าจะอยากหาโอกาสไปลองบินดูครับ ได้ฟุ้งฟิ้งกันตลอดทั้งเที่ยวบินแน่ๆ
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000324-1024x768.jpg)
การจองเที่ยวบิน Hello Kitty Jet ของ EVA Air นั้นสามารถทำการจองผ่านหน้าเว็บ www.evaair.com ตามปกติเลยครับ แต่ให้ไปตรวจสอบตารางบินของเครื่อง Kitty จากหน้าเว็บย่อยของมันก่อน ว่าเครื่องคิตตี้ทำการบินเส้นทางไหน ในเที่ยวบินไหนบ้าง ราคาค่าตั๋วก็เป็นราคาปกติ ไม่มีการชาร์จเพิ่มแต่อย่างใด ดังนั้นใครที่มีโอกาสได้เดินทางจากไต้หวัน ต่อไปยังเมืองที่มีเครื่องบินคิตตี้ให้บริการ ก็แนะนำว่าให้ไปลองสัมผัสประสบการณ์เครื่องบินคิตตี้ดูครับ
ที่ผมชอบคือความลงตัวของการใช้ข้าวของเครื่องใช้บนเครื่องบินเป็นลายคิตตี้ ได้แบบไม่ทำให้ผู้โดยสารที่ไม่ใช่แฟนคิตตี้รู้สึกอึดอัด (คือถ้าจะชมพูมาทั้งลำเลย ผมก็ไม่ไหวเหมือนกันนะ) แต่ก็เปิดประสบการณ์ใหม่ในการเดินทางได้แบบมุ้งมิ้งๆ เอาเรื่องเหมือนกัน แฟนๆ คิตตี้ทั้งหลายน่าจะฟินมากครับ ~
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000306-1024x768.jpg)
- รีวิว First Class สายการบิน SWISS — ขั้นสุดของสวิส เส้นทาง Zurich-Bangkok
- พาเดินงาน AIX 2024 ✈️ — พรีวิวที่นั่งใหม่ การบินไทย Airbus A320 ก่อนใช้จริงสิ้นปีนี้
- รีวิว การบินไทย Royal First Class ปี 2024 — กรุงเทพ-ลอนดอน Boeing 777-300ER
- รีวิว Qatar Qsuite ปี 2024 — ยังเป็น Business Class ที่ดีที่สุดอยู่มั้ย?
- รีวิว ANA “The Suite” — First Class ใหม่ บน Boeing 777-300ER
- รีวิว Dassault Falcon 6X — พาบินไปสิงคโปร์ด้วย Private Jet ลำตัวกว้างสุดในโลก
- รีวิว EVA Air Business Class — ซีแอตเทิล-ไทเป Boeing 787-10
- รีวิวกระเป๋าเดินทาง Samsonite ใหม่ 3 รุ่น — ทน เท่ เบา ล้อดีจริง ฟังก์ชั่นครบ!
- เจาะลึก ATC — เจ้าหน้าที่ควบคุมจราจรทางอากาศ อาชีพสำคัญในอุตสาหกรรมการบิน
- รีวิว Business Class สายการบิน Swiss — กรุงเทพ-ซูริค Boeing 777-300ER
- พาชม “SAT-1” เทอร์มินัลใหม่ สนามบินสุวรรณภูมิ เปิดแล้ววันนี้
- รีวิว Finnair Business Class ที่นั่งแบบใหม่ ใหญ่สบายมาก แต่ปรับเอนไม่ได้! 🤨
- สุดในรุ่น “ACH130 Aston Martin Edition” — เฮลิคอปเตอร์ Airbus ที่ตกแต่งโดย Aston Martin!
- รีวิว Shark Aero เครื่องบินสปอร์ตสายซิ่ง เร็ว แรง ทำสถิติบินเดี่ยวรอบโลกมาแล้ว
- รีวิว Emirates First Class ปี 2023 — บินสบาย อาบน้ำบนเครื่องบิน หรูสุดแบบไม่เกรงใจใคร
- รีวิว ANA 「THE Room」 Business Class แบบใหม่ล่าสุด กว้างสุด มีประตูทุกที่นั่ง
- รีวิวคู่ พาซู่ชิงขึ้น First Class – สายการบิน Cathay Pacific ไปนิวยอร์ก!
- พาเจาะลึก Airbus A330neo ลำใหม่ล่าสุดของ Thai Lion Air
- รีวิว Qatar Qsuite – Business Class ที่ดีที่สุดในโลกประจำปี 2019
- รีวิว First Class สายการบิน Cathay Pacific นิวยอร์ก-ฮ่องกง ยาวๆ 16 ชั่วโมงรวด
- รีวิว Business Class สายการบิน Cathay Pacific นั่งไกลๆ ปรับปรุงเมนูใหม่ อาหารจัดเต็มสุดๆ
- รีวิว First Class สายการบิน Lufthansa พร้อมรีวิว First Class Terminal สนามบิน Frankfurt
- พาชม เจาะลึก Airbus A330neo รุ่นใหม่ล่าสุด ลำแรกของ Thai AirAsia X
- รีวิว Business Class สายการบิน EVA Air ไทเป-ซานฟรานซิสโก (Boeing 777-300ER)
- รีวิว Business Class สายการบิน Hong Kong Airlines เครื่องบินใหม่ ราคาสุดคุ้ม
- รีวิว Business Class – Cathay Pacific บน Boeing 777-300ER เส้นทาง SFO-HKG
- รีวิว Business Class บน Boeing 787-10 ใหม่ล่าสุด สายการบิน Singapore Airlines
- รีวิว Qatar Qsuite – Business Class ที่เหมือน First Class เป็นห้องส่วนตัว ปิดประตูได้!
- บุกศูนย์ฝึกลูกเรือ Singapore Airlines ชมเบื้องหลังเที่ยวบินที่ไกลที่สุดในโลก!
- รีวิว Royal First Class การบินไทย บน Airbus A380 เส้นทางกรุงเทพ-ลอนดอน
- 6 ความลับของ Economy Class รู้แล้วจะนั่งสบายขึ้นอีกเยอะ!
- รีวิว ‘Throne Seat’ ที่นั่ง Business Class แบบใหม่ล่าสุดของการบินไทย
- รีวิวสุดยอด First Class Suites แบบใหม่ล่าสุด บน Singapore Airlines A380
- รีวิว Business Class สายการบิน Cathay Pacific กรุงเทพฯ – ฮ่องกง
- รีวิว Emirates First Class Suites แบบใหม่ล่าสุด – First Class แรกของโลกที่เป็นห้องปิด 100%
- รีวิว ‘Premium Economy’ การบินไทย ดีงามไม่ต่างจาก Business Class
- รีวิว Premium Flatbed ชั้นธุรกิจ สายการบิน Thai AirAsia X
- รีวิว ห้องอาบน้ำบนเครื่องบิน Emirates First Class – Airbus A380
- รีวิว ANA Premium Economy ชั้นประหยัดพรีเมียม นั่งสบาย ในราคาไม่โหดร้าย
- พาชมโรงงาน Boeing พร้อมพา Boeing 787-9 ลำใหม่ของการบินไทยกลับสุวรรณภูมิ
- รีวิว Emirates First Class Suites ห้องส่วนตัวสุดหรูบนเครื่องบิน
- รีวิว First Class สายการบิน Korean Air แบบใหม่ล่าสุดบน Boeing 777-300ER
- พรีวิว! ที่นั่ง Business Class แบบใหม่ล่าสุดของการบินไทย บน Boeing 787-9
- รีวิว Prestige Suites ที่นั่ง Business Class แบบใหม่บนสายการบิน Korean Air
- การบินไทย มีที่นั่ง Business Class แบบไหนบ้าง? + วิธีจองให้ได้ที่นั่งแบบใหม่
- รีวิว ScootBiz สายการบิน NokScoot เส้นทางดอนเมือง-ไทเป ที่นั่งกว้าง ราคาเบา
- รีวิว First Class แบบใหม่ของ Singapore Airlines – Boeing 777-300ER
- รีวิว “The Private Room” โคตรเลานจ์ของสนามบิน Singapore Changi
- รีวิวไฟลต์สุดน่ารัก เครื่องบิน “Gudetama” ไข่ขี้เกียจ ลำเดียวในโลก
- รีวิว การบินไทย Royal Silk Class บน Airbus A350-900 XWB รุ่นล่าสุด
- รีวิว Etihad ‘Business Studio’ ชั้นธุรกิจที่ไม่มีความทัดเทียม (B77W/A380)
- รีวิว United Polaris Business Class ชั้นธุรกิจรูปแบบใหม่ของ UA
- รีวิว First Class สายการบิน ANA สุดยอดความหรูหราแบบญี่ปุ่น
- รีวิว First Class Suite สายการบิน Asiana หรู เนี๊ยบ สไตล์เกาหลี
- รีวิว Business Class บน A380 สายการบิน Emirates
- รีวิว ชั้น Smile Plus (ชั้นประหยัดพรีเมียม) สายการบินไทยสมายล์
- รีวิว Lufthansa Business Class บน Boeing 747-8I
- รีวิว Etihad First Class “Apartment” ที่สุดของการเดินทางในชั้นเฟิร์สคลาส
- เจาะลึก การบินไทย Boeing 787-8 Dreamliner เครื่องบินที่ไฮเทคที่สุดในฝูงบินปัจจุบัน
- รีวิว Business Class บน Airbus A380 สายการบิน Singapore Airlines
- รีวิว Business Class สายการบิน ANA เส้นทางโตเกียว-ซานฟรานฯ (Boeing 777-300ER)
- รีวิว Royal Silk Class บนการบินไทย Boeing 787 Dreamliner
- รีวิว United Business First Class บน Boeing 787-8 Dreamliner
- รีวิว Business Class สายการบิน ANA เส้นทางกรุงเทพ-โตเกียว (Boeing 777-200ER)
- รีวิว การบินไทย ชั้นธุรกิจ Royal Silk Class ใหม่ การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ของการบินไทย
- รีวิว Business Class สายการบิน Austrian เส้นทางกรุงเทพ-เวียนนา
- รีวิว การบินไทย Royal First Class เส้นทางกรุงเทพ-แฟรงก์เฟิร์ต
- รีวิว Royal Laurel Class สายการบิน EVA Air เส้นทางไทเป-ซานฟรานซิสโก
- รีวิว เครื่องบินที่มุ้งมิ้งกระดิ่งแมวที่สุดในโลก Hello Kitty Jet
- รีวิว Royal First Class บนการบินไทย Airbus A380 เส้นทางกรุงเทพ-โตเกียว