รีวิวไฟลต์วันนี้ ทำเอาผมตื่นเต้นกว่าเที่ยวบินอื่นๆ ที่เคยรีวิวมาเลยครับ เพราะวันนี้ผมจะพาทุกคนไปขึ้นเครื่องบิน “Gudetama” หรือไข่ขี้เกียจ ที่เป็นหนึ่งในตัวละครซานริโอสุดน่ารัก โดยเป็นเครื่องบินของสายการบิน EVA Air ที่ทำออกมาเพียงลำเดียวเท่านั้น
Disclosure: บทความนี้ เขียนจากประสบการณ์ตรงของผู้เขียน และไม่ได้รับการสนับสนุนใดๆ จากสายการบินหรือตัวแทนที่เกี่ยวข้อง
ก่อนหน้านี้ EVA Air สายการบินสัญชาติไต้หวัน ได้เคยทำเครื่องบินลวดลายพิเศษ หรือ special livery ในลายของ Hello Kitty ออกมาแล้ว ซึ่งตอนนั้นผมก็หาทางไปรีวิวมาให้ชมกันไปแล้วครั้งนึง (ใครยังไม่เคยอ่าน แนะนำให้กดไปดูกันได้ที่นี่ >> รีวิว เครื่องบินที่มุ้งมิ้งกระดิ่งแมวที่สุดในโลก Hello Kitty Jet <<) โดยเครื่องบินในลาย Hello Kitty ของ EVA Air นั้น ปัจจุบันก็ยังมีให้บริการอยู่นะครับ มีทั้งหมด 6 ลำ โดยจะปรับเปลี่ยนเส้นทางบินไปเรื่อยๆ ตามฤดูกาล แต่ก็ยังไม่มีเส้นทางกรุงเทพฯ มาให้คนไทยได้คุ้นเคยกันเสียที กว่าจะรีวิวได้ก็ต้องบินไปนอนไทเปสักคืนนึงก่อน
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2015/04/OI000324-1024x768.jpg)
ล่าสุด EVA Air ก็เปิดตัวเครื่องบินลายพิเศษลายใหม่มาอีกครั้งครับ คราวนี้มาในลวดลายของ Gudetama หรือตัวไข่ขี้เกียจ ที่หลายคนชื่นชอบ ซึ่งผมเห็นข่าวนี้ครั้งแรก ก็ตื่นเต้นอยากจะหาทางไปขึ้นเครื่องลำนี้ให้ได้ และวันนี้ก็สำเร็จแล้วครับ ตามหาและศึกษาเส้นทางบินของเจ้าเครื่องบิน Gudetama อยู่สักพัก ก็ทำการจองมาลิ้มลองทันที
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/gudetama-1.jpg)
เครื่องบินลาย Gudetama ที่ EVA Air เปิดตัวมานี้ เป็นเครื่องบินแบบ Airbus A321-200 ครับ ซึ่งเป็นเครื่องบินลำตัวแคบ ขนาดเล็ก (ไซส์เดียวกับที่ Thai AirAsia ใช้นั่นแหละครับ) และมีเพียงแค่ลำเดียวเท่านั้น ถ้าพร้อมแล้ว ไปชมกันเลยครับ
Flight: BR196
Route: TPE-NRT
Date: 3 May 2017
Departure Time: 15:20
Arrival Time: 19:40
Duration: 3 hr 20 mins
Seat: 2C
Class: Business Class
Aircraft: Airbus A321-200
Registration: B16205
ด้วยความที่เป็นสายการบิน EVA Air ก็เลยมีถิ่นฐานอยู่ที่ไทเปครับ ผมเลยเลือกที่จะเริ่มเดินทางออกจากไทเป โดยเส้นทางที่เจ้าเครื่องบิน Gudetama ทำการอยู่ ณ วันนี้ มี 2 เส้นทาง คือจากไทเป ไปโตเกียวนาริตะ กับจากไทเป ไปเกาะเซบู ประเทศฟิลิปปินส์ เท่านั้น ผมดูแล้วไฟลต์ที่ลงตัวคือไฟลต์นี้แหละครับ BR196 จาก ไทเป ไปยังโตเกียวนาริตะ ใช้เวลาเดินทางประมาณ 3 ชั่วโมง 20 นาที ผมเลือก Business Class บนไฟลต์นี้ เพื่อจะได้รีวิวกันแบบจัดเต็มไปเลย (ของเล่นใน Business Class จะเยอะกว่า Economy พอสมควร)
Check-in
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0288.jpg)
มาเริ่มที่ขั้นตอนการเช็กอินครับ ที่สนามบินไทเปเถาหยวนนี้ ได้ทำการแบ่งเคาน์เตอร์ Business Class แยกออกมาเป็นแถวต่างหาก (เหมือนการบินไทยทำที่สุวรรณภูมินั่นแหละครับ) แต่ก็ยังมีหน้าจอของเคาน์เตอร์นึง แสดงภาพของไฟลต์พิเศษ หรือ special livery เอาไว้
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0290.jpg)
หรือถ้าเป็นแถวของ Economy ก็จะเป็นเคาน์เตอร์ที่แยกไว้สำหรับไฟลต์ลวดลายพิเศษโดยเฉพาะเหมือนกันครับ
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0296.jpg)
เช็กอินแล้ว ก็จะได้ boarding pass สุดน่ารักมาแบบนี้เลย มุ้งมิ้งกันตั้งแต่ยังไม่เห็นตัวเครื่องบิน ซึ่งหากไม่ได้บินไฟลต์ที่ใช้เครื่องบินลายพิเศษ ก็จะได้รับเป็น boarding pass ลวดลายปกติครับ
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0292.jpg)
เดินผ่านในตัวสนามบินไทเป ทางสายการบิน EVA Air ก็มีโซนที่ตกแต่งด้วยตัวละคร Hello Kitty เอาไว้หลายส่วน เพื่อใช้ในการโปรโมตเครื่องบินลวดลายพิเศษของเค้าเอาไว้ด้วย
The Gudetama Plane!
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0304c.jpg)
ผมขออนุญาตข้ามในส่วนของเลานจ์ EVA ที่สนามบินไทเป (TPE) แห่งนี้ไปเลยนะครับ เพราะเคยรีวิวไปหลายครั้งแล้ว ผมพุ่งตรงมาที่ Gate C10 ก็เจอกับเจ้าเครื่องบินลาย Gudetama จอดรอให้เราขึ้นเครื่องอยู่อย่างน่ารักทีเดียว
เครื่องบินลำนี้ มีการบันทึกขั้นตอนการลงสีเอาไว้ด้วยนะครับ ดูแล้วโคตรน่ารัก คลิปนี้ทาง EVA Air US อัปโหลดเอาไว้
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0307.jpg)
มาดูใกล้ๆ อีกรูปครับ ระหว่างที่ผมถ่ายรูปนี้ ก็มีเด็กๆ สาวๆ มารุมถ่ายเซลฟี่กันริมกระจกสนามบินเต็มไปหมด กรี๊ดกร๊าดกันน่าดูเลยแหละ
Boarding
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0310.jpg)
ขั้นตอนการขึ้นเครื่องของไฟลต์นี้ ก็เป็นไปตามขั้นตอนปกตินะครับ มีการแบ่งแถว และเรียกขึ้นเครื่องเริ่มจากผู้โดยสาร Business Class และสมาชิกบัตรทอง/บัตรไดมอนด์ก่อน จากนั้นถึงจะเป็นการเรียกขึ้นเครื่องของผู้โดยสาร Economy แบ่งตามโซนที่กำหนดไว้ใน boarding pass ตรงนี้ไม่มีอะไรพิเศษครับ
On-board!
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0316.jpg)
ขึ้นเครื่องมาแล้ว ให้ดูที่ชั้น Business Class กันก่อนครับ เครื่องบินลำนี้มีขนาดเล็ก เลยมี Business Class แค่ 8 ที่นั่งเท่านั้น (และวันนี้ก็มีผู้โดยสาร Business Class รวมผมแล้ว แค่ 3 คนเอง) เป็นที่นั่งไซส์ใหญ่ทีเดียว แบ่งที่นั่งแบบ 2-2 จำนวน 2 แถว ปรับเอนนอนราบไม่ได้ แต่ละที่นั่ง มีหมอนขนาดใหญ่ ลาย Gudetama วางไว้ให้อย่างสวยงาม น่าพุ่งเข้าไปนั่งอย่างมาก
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0314.jpg)
เนื่องจากผมเดินขึ้นเครื่องมาเป็นคนแรก เลยแว้บไปถ่ายรูปเคบิน Economy มาให้ดูด้วยครับ นี่มันโคตรบ้าาาา แต่ละคนเดินขึ้นมาเห็นนี่กรี๊ดกร๊าดสุดๆ น่ารักระดับ 88888 ทะลุสเกลกันไปเลย
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0322.jpg)
มาดูหมอนชัดๆ ครับ
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0361.jpg)
ด้านหลังเป็นสีส้ม เขียนว่า Gudetama EVA Air
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0327.jpg)
นั่งได้แปบนึง พนักงานต้อนรับชาวญี่ปุ่น เดินมาเสิร์ฟ welcome drink เป็นแชมเปญ และ ผ้าร้อน แต่ที่สะดุดตากว่านั้น กลับเป็นทิชชู่เช็ดปากที่วางมาให้
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0328.jpg)
เป็นลาย Gudetama!
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0323.jpg)
ค้นกระเป๋าหน้าที่นั่งดูบ้างครับ มีถุงอ้วก กับ safety card ที่ออกแบบมาเป็นพิเศษเลย น่าจิ๊กลงจากเครื่องมากๆ
เกร็ดความรู้: แม้ว่าจะไม่ได้มีข้อห้ามที่ชัดเจนของแต่ละสายการบินในการนำ SAFETY CARD ออกจากเครื่องบิน แต่ไม่แนะนำให้ทำครับ เพราะเครื่องบินมีกฎเกณฑ์ด้านความปลอดภัยว่าจำเป็นต้องมี SAFETY CARD ประจำให้ผู้โดยสารทุกที่นั่งถึงจะออกเดินทางได้ การที่ผู้โดยสารแอบนำ SAFETY CARD ลงจากเครื่องเกินกว่าจำนวนที่ลูกเรือสำรองไว้ อาจทำให้เที่ยวบินถัดไปล่าช้าโดยไม่จำเป็น และสร้างความเดือดร้อนให้กับคนจำนวนมาก ถ้าอยากได้มาเก็บไว้ แนะนำให้ “ขอ” จากลูกเรือ ซึ่งลูกเรือมักจะนำส่วนที่สำรองไว้มาให้ แบบนี้จะไม่เป็นการสร้างความเดือดร้อนให้ใครด้วย
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0329.jpg)
ถุงสีน้ำตาลเข้มๆ อันนี้ คือรองเท้าแตะสำหรับใช้บนเครื่องบินครับ (อันนี้ economy ไม่มีนะ) ซึ่งเป็นรุ่นเดียวกับที่ EVA Air แจกให้กับผู้โดยสาร Business Class ของเครื่องบินปกติรุ่นอื่นๆ ของเค้าอยู่แล้ว ผมก็เข้าใจว่า น่าจะเอาซองมาสกรีนลายแค่นั้น
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0347.jpg)
แต่พอแกะดู โห มีลายอยู่บนรองเท้าด้วยครับ ใส่ใจทุกรายละเอียด อันนี้เอาลงจากเครื่องมาใช้ที่บ้านได้เลยตามสบาย
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0331.jpg)
เมนูอาหาร และ เครื่องดื่ม มาแล้วครับ ลูกเรือเดินมาแจกให้ ผมนี่แทบจะไม่ได้สนใจเมนูด้านในเลยว่ามีอะไรให้กินบ้าง
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0333.jpg)
เปิดดูด้านใน เมนูเป็นอาหารปกตินะครับ ไม่ได้เสิร์ฟแต่เมนูไข่ 5555 สำหรับ Business Class มีให้เลือกเยอะพอสมควร ผมจิ้มเมนูแบบญี่ปุ่นไป
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0377.jpg)
ที่นั่งนี่จริงๆ ถือว่าเป็นที่นั่ง Business Class แบบเก่ามากครับ ปรับอะไรไม่ค่อยได้เลย มีปุ่มปรับปุ่มเดียวคือ ปรับเอนหลัง แค่นั้นเลยจริงๆ
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0342.jpg)
รีโมตควบคุมหน้าจอ แปะอยู่ข้างๆ ที่วางแขนครับ
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0343.jpg)
ส่วนหูฟัง เป็นหูฟังแบบ noise cancellation ที่ EVA Air ใช้กับ Business Class ปกติทั่วไป ไม่มีอะไรพิเศษครับตัวนี้
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0335.jpg)
ถ่ายรูปอยู่แป๊บนึง พนักงานต้อนรับเดินเอาไพ่มาให้หนึ่งกล่องครับ เป็นลาย Gudetama ทั้งเซ็ตเลย อันนี้แจกให้ฟรีแบบไม่มีเหตุผลใดๆ รองรับ 555
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0340.jpg)
ถ่ายรูปความมุ้งมิ้งของที่นั่งกันหน่อยครับ
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0354.jpg)
ขนมขบเคี้ยวก่อนเสิร์ฟอาหารมาแล้วครับ เป็นถั่วนานาชนิด ส่วนเครื่องดื่มผมเลือกแชมเปญอีกครั้ง และถึงจะเป็นเที่ยวบินมุ้งมิ้ง แต่การบริการก็ยังเป๊ะอยู่นะครับ ไม่ต่างจาก EVA Air ไฟลต์อื่นๆ ที่เคยใช้บริการกันมา
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0355.jpg)
ดูความน่ารักของกระดาษรองแก้วนั่นสิ..
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0365.jpg)
ถึงเวลาเสิร์ฟอาหารหลักแล้วครับ พนักงานเดินมากางโต๊ะ และปูผ้าให้ โดนผ้าปูโต๊ะนี่ก็เป็นลายมาตรฐานของ EVA Air ในชั้น Business Class ทั่วไป ไม่ได้ทำขึ้นมาเป็นพิเศษ (เข้าใจว่าเครื่องบิน Gudetama นี่มี Business Class แค่ 8 ที่นั่งครับ ถ้าจะทำอะไรยิ่งใหญ่อาจจะไม่คุ้มเท่าไหร่)
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0362.jpg)
ที่สะดุดตากว่านั้น คือชุดของพนักงานต้อนรับ ที่ใส่ผ้ากันเปื้อนสีชมพู และมีตุ๊กตา Gudetama กลัดไว้ที่หน้าอกด้วย อยากจิ๊กกลับบ้าน
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0367.jpg)
อาหารจานหลักมาเสิร์ฟแล้วครับ เป็นถาดใหญ่เลย ซึ่งไม่ได้มีอะไรที่เป็นลวดลาย Gudetama นะครับ มาเป็นเซ็ตญี่ปุ่นอลังการทีเดียว
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0369.jpg)
มีป้ายกำกับด้วยนะครับ อาหารเซ็ตนี้ ปรุงโดยทายาทรุ่นที่ 6 ของเชฟระดับมิชลินสตาร์ 3 ดาว ของร้าน Nakamura จังหวัดเกียวโต ซึ่งก็อร่อยสมคำร่ำลือ ถูกปากทุกจาน ไม่มีผิดหวังครับ
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0376.jpg)
ปิดท้ายด้วยของหวาน เป็นเยลลี่ฟรุตโยเกิร์ต ผลไม้หลากหลายอย่าง ชิ้นใหญ่เต็มคำ เสิร์ฟมาพร้อมชาเขียวร้อน
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0384.jpg)
พนักงานเดินมาแจกใบ ตม. สำหรับกรอกเข้าประเทศญี่ปุ่น ผมขอปากกามากรอก ก็ไม่วายเจอเจ้าไข่ขี้เกียจนี้บนปากกาอีก ได้กลับบ้านมา 2 ด้าม
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0274.jpg)
ยังไม่พอแค่นั้นครับ ในหนังสือ Duty Free บนเครื่องบิน ก็มีสินค้า Gudetama ขายด้วย ผมเลยโดนเซ็ตนี้มา เป็นชุดอุปกรณ์ติดกระเป๋าเดินทาง
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0380.jpg)
หน้าตากล่องของจริงเป็นแบบนี้
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0381.jpg)
จ่ายเงินเรียบร้อย แพ็กใส่ถุงของ EVA Sky Shop ลวดลายพิเศษเช่นกันครับ
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0382.jpg)
ก่อนจบไฟลต์ ผมขอน้ำเปล่าอีกแก้ว รอบนี้พนักงานน่ารักมาก รินน้ำมาให้ในถ้วยกระดาษที่เป็นลาย Gudetama ที่พนักงานบอกว่า ปกติถ้วยนี้จะใช้เสิร์ฟในชั้น Economy (ส่วนของ Business จะเป็นแก้วใสๆ ปกติ) เค้าเลยจัดมาให้ แถมให้เป็นถ้วยเปล่าๆ แถมกลับบ้านมาให้ด้วยครับ
สรุป
ผมว่าใครชอบ Gudetama นี่ต้องโคตรฟิน หลุดไปในโลกสวนสนุกอย่างแท้จริง เวลา 3 ชั่วโมงกว่าๆ นี่ผ่านไปเร็วมากครับ ขนาดผมเองไม่ใช่แฟน Gudetama อะไรเลยยังรู้สึกว่า EVA Air ทำได้น่ารักมาก และทำให้บรรยากาศการเดินทางสนุกสนานขึ้นมาก โดยที่ไม่ได้ทำให้ประสบการณ์โดยรวมของการเดินทางสูญเสียไป ยังมีการบริการที่ได้มาตรฐานของ EVA Air อยู่อย่างครบถ้วนสมบูรณ์
ใครที่สนใจอยากลอง แนะนำให้หาข้อมูลเส้นทางที่เว็บ www.evakitty.com ก่อนครับ ในนั้นจะมีบอกว่า เครื่องบินลายพิเศษลายไหน บินไปไหน ในไฟลต์ไหนบ้าง แต่ข้อควรระวังคือมันไม่ได้บินทุกวัน มันจะมีช่วงที่ยกเว้นอยู่บ้างเรื่อยๆ หรือบางทีก็บอกล่วงหน้าไม่นานว่าจะยกเว้นช่วงเวลาไหน ตอนผมวางแผนจะจองไฟลต์นี้ก็กลัวจะวืดอยู่เหมือนกันครับ ความยากคือทุกไฟลต์จะเป็นเส้นทางไทเปทั้งหมด (และยังไม่มีเส้นทางกรุงเทพฯ) จึงอาจจะยากสำหรับหลายๆ คนอยู่พอสมควรครับ ส่วนราคาค่าตั๋วนั้น เป็นราคาปกตินะครับ ไม่มีการบวกเพิ่มในไฟลต์พิเศษแบบนี้แต่อย่างใด
พบกันใหม่รีวิวหน้า สวัสดีครับ
![](https://spin9.me/wp-content/uploads/2017/05/IMG_0341.jpg)
บทความโดย: อู๋ @spin9
- รีวิว First Class สายการบิน SWISS — ขั้นสุดของสวิส เส้นทาง Zurich-Bangkok
- พาเดินงาน AIX 2024 ✈️ — พรีวิวที่นั่งใหม่ การบินไทย Airbus A320 ก่อนใช้จริงสิ้นปีนี้
- รีวิว การบินไทย Royal First Class ปี 2024 — กรุงเทพ-ลอนดอน Boeing 777-300ER
- รีวิว Qatar Qsuite ปี 2024 — ยังเป็น Business Class ที่ดีที่สุดอยู่มั้ย?
- รีวิว ANA “The Suite” — First Class ใหม่ บน Boeing 777-300ER
- รีวิว Dassault Falcon 6X — พาบินไปสิงคโปร์ด้วย Private Jet ลำตัวกว้างสุดในโลก
- รีวิว EVA Air Business Class — ซีแอตเทิล-ไทเป Boeing 787-10
- รีวิวกระเป๋าเดินทาง Samsonite ใหม่ 3 รุ่น — ทน เท่ เบา ล้อดีจริง ฟังก์ชั่นครบ!
- เจาะลึก ATC — เจ้าหน้าที่ควบคุมจราจรทางอากาศ อาชีพสำคัญในอุตสาหกรรมการบิน
- รีวิว Business Class สายการบิน Swiss — กรุงเทพ-ซูริค Boeing 777-300ER
- พาชม “SAT-1” เทอร์มินัลใหม่ สนามบินสุวรรณภูมิ เปิดแล้ววันนี้
- รีวิว Finnair Business Class ที่นั่งแบบใหม่ ใหญ่สบายมาก แต่ปรับเอนไม่ได้! 🤨
- สุดในรุ่น “ACH130 Aston Martin Edition” — เฮลิคอปเตอร์ Airbus ที่ตกแต่งโดย Aston Martin!
- รีวิว Shark Aero เครื่องบินสปอร์ตสายซิ่ง เร็ว แรง ทำสถิติบินเดี่ยวรอบโลกมาแล้ว
- รีวิว Emirates First Class ปี 2023 — บินสบาย อาบน้ำบนเครื่องบิน หรูสุดแบบไม่เกรงใจใคร
- รีวิว ANA 「THE Room」 Business Class แบบใหม่ล่าสุด กว้างสุด มีประตูทุกที่นั่ง
- รีวิวคู่ พาซู่ชิงขึ้น First Class – สายการบิน Cathay Pacific ไปนิวยอร์ก!
- พาเจาะลึก Airbus A330neo ลำใหม่ล่าสุดของ Thai Lion Air
- รีวิว Qatar Qsuite – Business Class ที่ดีที่สุดในโลกประจำปี 2019
- รีวิว First Class สายการบิน Cathay Pacific นิวยอร์ก-ฮ่องกง ยาวๆ 16 ชั่วโมงรวด
- รีวิว Business Class สายการบิน Cathay Pacific นั่งไกลๆ ปรับปรุงเมนูใหม่ อาหารจัดเต็มสุดๆ
- รีวิว First Class สายการบิน Lufthansa พร้อมรีวิว First Class Terminal สนามบิน Frankfurt
- พาชม เจาะลึก Airbus A330neo รุ่นใหม่ล่าสุด ลำแรกของ Thai AirAsia X
- รีวิว Business Class สายการบิน EVA Air ไทเป-ซานฟรานซิสโก (Boeing 777-300ER)
- รีวิว Business Class สายการบิน Hong Kong Airlines เครื่องบินใหม่ ราคาสุดคุ้ม
- รีวิว Business Class – Cathay Pacific บน Boeing 777-300ER เส้นทาง SFO-HKG
- รีวิว Business Class บน Boeing 787-10 ใหม่ล่าสุด สายการบิน Singapore Airlines
- รีวิว Qatar Qsuite – Business Class ที่เหมือน First Class เป็นห้องส่วนตัว ปิดประตูได้!
- บุกศูนย์ฝึกลูกเรือ Singapore Airlines ชมเบื้องหลังเที่ยวบินที่ไกลที่สุดในโลก!
- รีวิว Royal First Class การบินไทย บน Airbus A380 เส้นทางกรุงเทพ-ลอนดอน
- 6 ความลับของ Economy Class รู้แล้วจะนั่งสบายขึ้นอีกเยอะ!
- รีวิว ‘Throne Seat’ ที่นั่ง Business Class แบบใหม่ล่าสุดของการบินไทย
- รีวิวสุดยอด First Class Suites แบบใหม่ล่าสุด บน Singapore Airlines A380
- รีวิว Business Class สายการบิน Cathay Pacific กรุงเทพฯ – ฮ่องกง
- รีวิว Emirates First Class Suites แบบใหม่ล่าสุด – First Class แรกของโลกที่เป็นห้องปิด 100%
- รีวิว ‘Premium Economy’ การบินไทย ดีงามไม่ต่างจาก Business Class
- รีวิว Premium Flatbed ชั้นธุรกิจ สายการบิน Thai AirAsia X
- รีวิว ห้องอาบน้ำบนเครื่องบิน Emirates First Class – Airbus A380
- รีวิว ANA Premium Economy ชั้นประหยัดพรีเมียม นั่งสบาย ในราคาไม่โหดร้าย
- พาชมโรงงาน Boeing พร้อมพา Boeing 787-9 ลำใหม่ของการบินไทยกลับสุวรรณภูมิ
- รีวิว Emirates First Class Suites ห้องส่วนตัวสุดหรูบนเครื่องบิน
- รีวิว First Class สายการบิน Korean Air แบบใหม่ล่าสุดบน Boeing 777-300ER
- พรีวิว! ที่นั่ง Business Class แบบใหม่ล่าสุดของการบินไทย บน Boeing 787-9
- รีวิว Prestige Suites ที่นั่ง Business Class แบบใหม่บนสายการบิน Korean Air
- การบินไทย มีที่นั่ง Business Class แบบไหนบ้าง? + วิธีจองให้ได้ที่นั่งแบบใหม่
- รีวิว ScootBiz สายการบิน NokScoot เส้นทางดอนเมือง-ไทเป ที่นั่งกว้าง ราคาเบา
- รีวิว First Class แบบใหม่ของ Singapore Airlines – Boeing 777-300ER
- รีวิว “The Private Room” โคตรเลานจ์ของสนามบิน Singapore Changi
- รีวิวไฟลต์สุดน่ารัก เครื่องบิน “Gudetama” ไข่ขี้เกียจ ลำเดียวในโลก
- รีวิว การบินไทย Royal Silk Class บน Airbus A350-900 XWB รุ่นล่าสุด
- รีวิว Etihad ‘Business Studio’ ชั้นธุรกิจที่ไม่มีความทัดเทียม (B77W/A380)
- รีวิว United Polaris Business Class ชั้นธุรกิจรูปแบบใหม่ของ UA
- รีวิว First Class สายการบิน ANA สุดยอดความหรูหราแบบญี่ปุ่น
- รีวิว First Class Suite สายการบิน Asiana หรู เนี๊ยบ สไตล์เกาหลี
- รีวิว Business Class บน A380 สายการบิน Emirates
- รีวิว ชั้น Smile Plus (ชั้นประหยัดพรีเมียม) สายการบินไทยสมายล์
- รีวิว Lufthansa Business Class บน Boeing 747-8I
- รีวิว Etihad First Class “Apartment” ที่สุดของการเดินทางในชั้นเฟิร์สคลาส
- เจาะลึก การบินไทย Boeing 787-8 Dreamliner เครื่องบินที่ไฮเทคที่สุดในฝูงบินปัจจุบัน
- รีวิว Business Class บน Airbus A380 สายการบิน Singapore Airlines
- รีวิว Business Class สายการบิน ANA เส้นทางโตเกียว-ซานฟรานฯ (Boeing 777-300ER)
- รีวิว Royal Silk Class บนการบินไทย Boeing 787 Dreamliner
- รีวิว United Business First Class บน Boeing 787-8 Dreamliner
- รีวิว Business Class สายการบิน ANA เส้นทางกรุงเทพ-โตเกียว (Boeing 777-200ER)
- รีวิว การบินไทย ชั้นธุรกิจ Royal Silk Class ใหม่ การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ของการบินไทย
- รีวิว Business Class สายการบิน Austrian เส้นทางกรุงเทพ-เวียนนา
- รีวิว การบินไทย Royal First Class เส้นทางกรุงเทพ-แฟรงก์เฟิร์ต
- รีวิว Royal Laurel Class สายการบิน EVA Air เส้นทางไทเป-ซานฟรานซิสโก
- รีวิว เครื่องบินที่มุ้งมิ้งกระดิ่งแมวที่สุดในโลก Hello Kitty Jet
- รีวิว Royal First Class บนการบินไทย Airbus A380 เส้นทางกรุงเทพ-โตเกียว