รีวิววันนี้ ผมพามาบินในประเทศบ้างครับ ด้วยสายการบินไทยสมายล์ สายการบินรุ่นน้องของการบินไทย ที่เปิดให้บริการมาสักพักหนึ่งแล้ว และมีการปรับปรุงให้ดีขึ้นตามลำดับจนกลายเป็นหนึ่งในตัวเลือกยอดนิยมของหลายจุดหมายปลายทาง
Disclosure: บทความนี้ เขียนจากประสบการณ์ตรงของผู้เขียน และไม่ได้รับการสนับสนุนใดๆ จากสายการบินหรือตัวแทนที่เกี่ยวข้อง
สายการบินไทยสมายล์ เปิดตัวในปี 2012 โดยเริ่มจากการให้บริการให้เส้นทางกรุงเทพฯ – มาเก๊าก่อน และได้ขยายเส้นทางบินให้ครอบคลุมในภูมิภาคมากขึ้น โดยให้บริการครอบคลุม 12 จังหวัดในไทย และอีกหลากหลายเมืองในภูมิภาคเอเชีย โดยปัจจุบัน เที่ยวบินส่วนมากจะเดินทางออกจากสนามบินสุวรรณภูมิเป็นหลัก ซึ่งจะมีเฉพาะเส้นทางเชียงใหม่, ภูเก็ต, ขอนแก่นบางเที่ยวบินที่เดินทางจากสนามบินดอนเมืองด้วย
![9e5a6_thaismile_logo](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/9e5a6_thaismile_logo.jpg)
สายการบินไทยสมายล์ ใช้รหัสเที่ยวบิน WE และเป็นโค้ดแชร์กับการบินไทย (TG) ด้วย โดยผู้โดยสารสามารถสะสมไมล์ในโปรแกรม Royal Orchid Plus ได้ตามปกติ รวมถึงสามารถใช้ไมล์ ROP ในการแลกตั๋วเพื่อใช้โดยสารกับไทยสมายล์ได้ด้วยอัตราเดียวกับที่อยู่ในตารางแลกไมล์ของการบินไทยครับ
แม้ว่า ไทยสมายล์ จะเป็นบริษัทลูกของการบินไทย แต่การบริหารจัดการเกือบทั้งหมด ทั้งงานด้านการขาย บริการ พนักงาน และลูกเรือ จะเป็นคนละชุดกันกับการบินไทยนะครับ
![ภาพ: การบินไทยสมายล์](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/thai-smile.jpg)
ปัจจุบัน สายการบินไทยสมายล์ ใช้เครื่องบินแบบ Airbus A320-200 เพียงแบบเดียวเท่านั้นในการให้บริการ มีประจำการทั้งหมด 20 ลำ และ ทั้งหมดจัดวางที่นั่งแบบเดียวกัน คือแบ่งเป็นชั้นโดยสาร Smile Plus (Premium Economy) จำนวน 12 ที่นั่ง และที่เหลือจะเป็นที่นั่งในชั้นประหยัด (Economy) โดยวันนี้ผมจะรีวิวในส่วนของชั้นประหยัดพรีเมียม หรือที่ไทยสมายล์เรียกมันว่าชั้น Smile Plus ให้ชมกันครับ
Flight: WE24
Route: BKK-UBP
Date: 1 Oct 2016
Departure Time: 12:30
Arrival Time: 13:35
Duration: 1 hr 5 mins
Seat: 31K
Class: Smile Plus
Aircraft: Airbus A320-200
Registration: HS-TXG (ปราจีนบุรี)
Check-in
![img_0310](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0310.jpg)
เที่ยวบินวันนี้ ผมเดินทางจากกรุงเทพฯ (สนามบินสุวรรณภูมิ) ไปยังอุบลราชธานีครับ ซึ่งการเช็กอิน ก็มีขั้นตอนตามปกติของสนามบินแห่งนี้ ใช้เคาน์เตอร์เช็กอินบริเวณ Row D และมีการแบ่งเคาน์เตอร์ต่างๆ เอาไว้ชัดเจน รวมถึงได้แยกเคาน์เตอร์เช็กอินของชั้น Smile Plus ออกมาต่างหากด้วย หรือใครที่ถือบัตรทอง Royal Orchid Plus ก็สามารถมาใช้ช่องนี้ในการเช็กอินได้เช่นกัน
Royal Silk Lounge (Domestic), Suvarnabhumi Airport
![img_0414](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0414.jpg)
เมื่อเช็กอินแล้ว ต้องผ่านขั้นตอนการสแกนกระเป๋า โดยต้องผ่านคิวของเที่ยวบินภายในประเทศตามปกติครับ ไม่มีแถว Priority แต่อย่างใด แต่ผู้โดยสารในชั้น Smile Plus ที่ถึงแม้จะเทียบเท่ากับชั้น Premium Economy ทางการบินไทยสมายล์ก็ยังใจดี อนุญาตให้ใช้ห้องรับรองหรือ Lounge ของการบินไทยได้ด้วย ซึ่งสามารถเข้าใช้ที่ Royal Silk Lounge บริเวณ Concourse A ได้เลย
![img_0415](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0415.jpg)
ภายในเลานจ์ของการบินไทยในโซน Domestic นี้ จะแตกต่างจากฝั่งเที่ยวบินระหว่างประเทศเล็กน้อยในเรื่องของอาหารการกินครับ ที่อาจจะมีไม่หลากหลายเท่า เพราะส่วนมากก็จะเป็นเที่ยวบินระยะสั้นๆ และมีจำนวนผู้โดยสารหมุนเวียนในนี้ไม่มากเท่ากับฝั่งเที่ยวบินระหว่างประเทศ เท่าที่ดูก็จะมีอาหารร้อน 1-2 อย่าง (ช่วงที่ผมเดินทางนี้เป็นเทศกาลกินเจ ก็จะมีอาหารเจบริการด้วย) สลัด ขนมปัง และขนมเล็กๆ น้อยๆ
![img_0416](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0416.jpg)
เครื่องดื่ม ก็จะมีชา กาแฟ และ soft drink ต่างๆ แต่เท่าที่สังเกตดู ไม่มีเครื่องดื่มแอลกอฮอล์บริการในเลานจ์นี้ครับ
Boarding
![img_0417](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0417.jpg)
เมื่อได้เวลาขึ้นเครื่อง ต้องดูนาฬิกาและเดินมาที่เกตเองนะครับ เพราะจะไม่มีประกาศใดๆ ทั้งนั้น และผู้โดยสารสมายล์พลัส รวมถึงสมาชิกบัตรทอง ROP ก็จะได้สิทธิ์ในการขึ้นเครื่องก่อนคนอื่นๆ
On board
เครื่องบินของไทยสมายล์ ตอนนี้มีเพียงแบบเดียวคือ Airbus A320-200 ครับ โดยแบ่งออกเป็นสองคลาส คือสมายล์พลัส จำนวน 12 ที่นั่ง (3 แถวหน้าสุด) และจะถูกกั้นด้วยม่าน ส่วนที่เหลือด้านหลังจะเป็น Economy ปกติทั้งหมด
![img_0418](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0418.jpg)
ที่นั่งของสมายล์พลัส จะเป็นที่นั่งเหมือนกับที่นั่งชั้น Economy ปกตินี่แหละครับ แต่ว่าจะถูกทำให้มีความเป็นส่วนตัวมากขึ้น คือที่นั่งตรงกลางจะไม่ถูกใช้งานเลย เวลานั่งก็จะรู้สึกไม่ต้องเบียดกับใคร เพราะที่นั่งข้างๆ เราจะเป็นที่นั่งว่างอยู่เสมอนั่นเอง และยังวางระยะห่างระหว่างที่นั่งให้กว้างกว่าปกติ (Pitch 33 นิ้ว) ในขณะที่ชั้นประหยัดจะมี Pitch อยู่ที่ 28-31 นิ้ว)
![img_0432](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0432.jpg)
รอบนี้ผมเลือกที่นั่ง 31K ครับ แถวหน้าสุด ริมหน้าต่าง ซึ่งในชั้นสมายล์พลัสนี้ ผมแนะนำให้เลือกที่นั่งในแถว 31 เสมอ เพราะจะมี Pitch กว้างกว่าแถวอื่นๆ ครับ เหยียดขาได้เต็มที่หน่อย แต่จริงๆ แล้วแถว 32 กับ 33 ก็ไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้นนะครับ
![img_0419](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0419.jpg)
นั่งได้แป๊บเดียว น้องแอร์คนสวยก็จะยกเอา welcome drink มาเสิร์ฟให้ครับ (ไทยสมายล์ใช้แอร์โฮสเตสเป็นผู้หญิงทั้งหมด) ไฟลต์นี้เครื่องดื่ม welcome drink เป็นชามะขาม แบบเดียวกับที่เสิร์ฟบนการบินไทย ใส่แก้วมาอย่างดีทีเดียว
![img_0420](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0420-1.jpg)
เนื่องจากเป็นเที่ยวบินภายในประเทศ ใช้ระยะเวลาในการบินสั้นๆ พอเครื่องขึ้นไปรักษาระดับได้แล้ว น้องแอร์ฯ ก็จะมากางโต๊ะ และใช้ผ้าปูโต๊ะให้อย่างเรียบร้อย เพื่อเตรียมเสิร์ฟอาหารทันที
![img_0421](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0421.jpg)
ช่วงที่ผมบิน เป็นช่วงเทศกาลกินเจครับ ช่วงนี้ไทยสมายล์เลยจัดเมนูพิเศษ จากคุณพล ตัณฑเสถียร ที่ออกแบบอาหารเจให้ตลอดช่วงเทศกาล เสิร์ฟบนทุกเที่ยวบินของไทยสมายล์ระหว่างวันที่ 1-9 ต.ค. นี้ โดยผู้โดยสารสมายล์พลัสจะมีให้เลือกสองช้อยส์ (เจทั้งคู่) รอบนี้ผมเลือกเป็นส้มตำไก่ย่าง(เจ)ครับ ใส่ถาดมาอย่างดี ช้อนส้อมและมีด ก็เป็นแบบสแตนเลส มีผ้ากันเปื้อน เกลือ พริกไทย ไม้จิ้มไฟ ผ้าเย็น มัดรวมมาให้อย่างครบถ้วน
![img_0423](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0423.jpg)
เสิร์ฟมาพร้อมกับเผือกทอด และนมถั่วเหลืองกระป๋อง โดยรวมแล้วถือว่าเป็นอาหารเจที่รสชาติดีเลยทีเดียวเลยแหละครับ
![img_0422](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0422.jpg)
ของหวานเป็นข้ามเหนียวมะม่วง ที่ดัดแปลงเป็นเยลลี่แปะอยู่บนข้าวเหนียว แปลกๆ ดีครับ ส่วนข้าวเหนียวแห้งไปหน่อย
![img_0430](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0430.jpg)
อีกส่วนที่ดีงามในชั้นสมายล์พลัส ก็คือห้องน้ำครับ ที่อยู่บริเวณหน้าสุดของเครื่องบิน ห้องน้ำห้องนี้ไม่ต้องแย่งกับผู้โดยสารชั้นปกติเลย เพราะในระหว่างเที่ยวบิน จะมีม่านกั้นระหว่างชั้นสมายล์พลัสกับชั้นประหยัดเอาไว้ ห้องน้ำนี้จึงถูกใช้แค่ผู้โดยสารสมายล์พลัส (ไม่เกิน 12 คน) บวกกับนักบินเท่านั้น ว่างให้ใช้งานได้สบายๆ หรือถ้ารอคิวก็รอไม่นานครับ แถมยังสะอาดมากอีกด้วย
ยังไม่ทันเมื่อย ก็เดินทางมาถึงที่หมายแล้วครับ เที่ยวบินนี้สั้นแค่ประมาณ 1 ชั่วโมงเท่านั้น เดี่ยวมาดูขากลับกันบ้างนะ
Flight: WE25
Route: UBP-BKK
Date: 2 Oct 2016
Departure Time: 14:05
Arrival Time: 15:10
Duration: 1 hr 5 mins
Seat: 31K
Class: Smile Plus
Aircraft: Airbus A320-200
Registration: HS-TXK (ระนอง)
เที่ยวบินขากลับ จากอุบลราชธานี (UBP) กลับไปยังสนามบินสุวรรณภูมิในช่วงบ่าย สนามบินอุบลฯ มีผู้โดยสารไม่เยอะเท่าไหร่ ไม่ต้องเผื่อเวลาเยอะแยะเพื่อมาถึงสนามบินก่อนเวลาเลยครับ
Check-in
![img_0424](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0424.jpg)
เคาน์เตอร์เช็กอินของไทยสมายล์ มีแยกเคาน์เตอร์สำหรับผู้โดยสารสมายล์พลัสเอาไว้ด้วย ขั้นตอนการเช็กอินก็รวดเร็วทันใจ ไม่ต้องแย่งกับใครเลย
Smile Lounge, Ubon Ratchathani Airport
![img_0384](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0384.jpg)
สนามบินอุบลฯ เมื่อก่อนจะมีเลานจ์ของการบินไทยครับ แต่ก็ได้ปิดปรับปรุงไปนานหลายเดือน จนเพิ่งเปิดทำการใหม่เมื่อวันที่ 1 ต.ค. 59 ที่ผ่านมานี้เอง (ตอนที่ผมไปใช้บริการ คือเพิ่งเปิดได้ 1 วัน ยังใหม่สดมาก) โดยเปิดมาใหม่ในชื่อ Smile Lounge ปรับปรุงให้กลายเป็นเลานจ์ของไทยสมายล์เต็มตัว ด้วยโทนสีส้มที่เป็นเอกลักษณ์ของไทยสมายล์
![img_0385](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0385.jpg)
ผู้โดยสารที่จะเข้ามาใช้บริการ ต้องบินด้วยไทยสมายล์ในชั้นสมายล์พลัส หรือบินไทยสมายล์ในชั้นปกติ แต่เป็นสมาชิกบัตรทอง ROP เท่านั้นครับ ถ้าใครบินสายการบินอื่นๆ ก็หมดสิทธิ์เข้ามาใช้ แม้ว่าจะเป็นสมาชิกบัตรทอง ROP ด้วยก็ตาม
![img_0428](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0428.jpg)
จริงๆ เลานจ์นี้พื้นที่เล็กมากเลยครับ นั่งกันได้แค่ประมาณสิบกว่าคน (แต่ที่นั่งสมายล์พลัสบนเครื่องก็มีแค่ 12 ที่แหละนะ เผื่อให้บัตรทอง ROP ด้วยอีกนิดหน่อย) ตกแต่งมาใหม่ น่ารักดี
![img_0386](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0386.jpg)
ขนม อาหารร้อน และเครื่องดื่ม ก็มีมาให้แบบน่ารักๆ และอุปกรณ์ต่างๆ ยังใหม่มากๆ ตู้เย็นนี่ดึงเปิดฝาทีแทบจะลากออกมาทั้งตู้ เพราะฝาตู้ยังแน่นมากอยู่ 5555 ต้องรอดูว่าจะคงความใหม่ได้อีกนานเท่าไหร่นะ
Boarding
ส่วนที่ผมคิดว่าที่นี่จัดการได้ดี คือขั้นตอนการเรียกขึ้นเครื่องครับ ที่จะมีเจ้าหน้าที่มาบอกว่าเครื่องพร้อมแล้ว และเรียกให้ผู้โดยสารในเลานจ์ทั้งหมดขึ้นเครื่องไปก่อนเลย จากนั้นจึงค่อยคว้าไมโครโฟนมาประกาศเรียกผู้โดยสารในโถงด้านนอก ทำให้มั่นใจได้ว่า หากเข้ามานั่งในเลานจ์นี่ ไม่พลาดเที่ยวบิน และได้ขึ้นเครื่องทันทีเมื่อเครื่องบินพร้อมออกเดินทาง ไม่ต้องเบียด ไม่ต้องแย่ง และมีที่เก็บกระเป๋าบนเครื่องบินอย่างแน่นอนนั่นเองครับ
On-board
![img_0431](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0431.jpg)
เที่ยวบินขากลับนี้ ก็คล้ายคลึงกับตอนขามาครับ ได้ที่นั่งสักพัก ก็จะมีเครื่องดื่ม welcome drink มาเสิร์ฟ โดยรอบนี้เป็นน้ำเสาวรสโซดา
![img_0433](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0433.jpg)
อาหารในไฟลต์ขากลับ (ยังอยู่ในช่วงเทศกาลกินเจ) เสิร์ฟมาเป็นไก่เทริยากิ(เจ) พร้อมสลัดมันฝรั่ง เห็นหน้าตาแบบนี้ อร่อยแบบ amazing เลยครับ อันนี้ผมชอบมาก
![img_0435](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0435.jpg)
ซุปมิโสะ ที่เสิร์ฟมา เป็นรูปแบบของเยลลี่แทนที่จะเป็นน้ำซุปร้อนๆ จานนี้ผมว่าจืดไปมาก ส่วนของหวานเป็นขนมปังอะไรสักหว่างหวานๆ ทานง่ายดี
![img_0436](https://spin9.me/wp-content/uploads/2016/10/IMG_0436.jpg)
ก่อนลงจากเครื่อง ผมขอนมถั่วเหลือง (แบบเดียวกับที่เสิร์ฟตอนเที่ยวบินขามา) น้องพนักงานก็น่ารัก เทใส่แก้ว จัดวางใส่ถาดเล็กๆ เสิร์ฟมาให้เรียบร้อยน่าทานมากครับ
Summary
จริงอยู่ครับ ที่เที่ยวบินภายในประเทศ หรือระหว่างประเทศระยะทางสั้นๆ บินแค่ 1-2 ชั่วโมง หลายคนอาจจะไม่ได้นึกถึงว่าจะต้องเดินทางในชั้นพรีเมียมก็ได้ เพราะต่อให้นั่งชั้นประหยัดก็แป๊บเดียว ยังไม่ทันเมื่อยก็ถึงที่หมายปลายทางแล้ว แต่หากใครต้องการความเป็นส่วนตัวมากขึ้น อาจจะไม่มีตัวเลือกของการเดินทางในคลาสอื่นๆ เลยนอกจากชั้นสมายล์พลัส ที่ไทยสมายล์จัดมาให้ และไทยสมายล์ก็ทำได้อยู่ในระดับที่น่าพึงพอใจเลยทีเดียว ให้ความรู้สึกที่แตกต่างจากชั้นประหยัดปกติจริง และสร้างความแตกต่างได้จริง แม้จะเป็นเก้าอี้แบบเดียวกันก็ตามที
ถ้าเปรียบเทียบว่านี่คือที่นั่งในชั้นประหยัดพรีเมียม (อย่าเอาไปเทียบกับชั้นธุรกิจบนเที่ยวบินระหว่างประเทศนะ) นี่ถือว่าทำได้เกินมาตรฐานแล้วครับ การจัดวางที่นั่งแบบ 2-2 โดยเว้นให้ที่นั่งด้านข้างเป็นที่ว่างเสมอแบบนี้ ถ้าเป็นเที่ยวบิน domestic ของยุโรปหลายสายการบิน จะเรียกที่นั่งแบบนี้ว่าเป็น Business Class ด้วยซ้ำไป (และทำให้หลายคนที่ไม่รู้ ผิดหวังกันมานักต่อนักแล้ว) ไว้ถ้ามีโอกาสเดินทางกับไทยสมายล์ในเที่ยวบินที่ไกลขึ้น ผมจะกลับมารีวิวให้อ่านกันอีกครั้งนะครับ
พบกันใหม่รีวิวหน้า สวัสดีครับ
- รีวิว First Class สายการบิน SWISS — ขั้นสุดของสวิส เส้นทาง Zurich-Bangkok
- พาเดินงาน AIX 2024 ✈️ — พรีวิวที่นั่งใหม่ การบินไทย Airbus A320 ก่อนใช้จริงสิ้นปีนี้
- รีวิว การบินไทย Royal First Class ปี 2024 — กรุงเทพ-ลอนดอน Boeing 777-300ER
- รีวิว Qatar Qsuite ปี 2024 — ยังเป็น Business Class ที่ดีที่สุดอยู่มั้ย?
- รีวิว ANA “The Suite” — First Class ใหม่ บน Boeing 777-300ER
- รีวิว Dassault Falcon 6X — พาบินไปสิงคโปร์ด้วย Private Jet ลำตัวกว้างสุดในโลก
- รีวิว EVA Air Business Class — ซีแอตเทิล-ไทเป Boeing 787-10
- รีวิวกระเป๋าเดินทาง Samsonite ใหม่ 3 รุ่น — ทน เท่ เบา ล้อดีจริง ฟังก์ชั่นครบ!
- เจาะลึก ATC — เจ้าหน้าที่ควบคุมจราจรทางอากาศ อาชีพสำคัญในอุตสาหกรรมการบิน
- รีวิว Business Class สายการบิน Swiss — กรุงเทพ-ซูริค Boeing 777-300ER
- พาชม “SAT-1” เทอร์มินัลใหม่ สนามบินสุวรรณภูมิ เปิดแล้ววันนี้
- รีวิว Finnair Business Class ที่นั่งแบบใหม่ ใหญ่สบายมาก แต่ปรับเอนไม่ได้! 🤨
- สุดในรุ่น “ACH130 Aston Martin Edition” — เฮลิคอปเตอร์ Airbus ที่ตกแต่งโดย Aston Martin!
- รีวิว Shark Aero เครื่องบินสปอร์ตสายซิ่ง เร็ว แรง ทำสถิติบินเดี่ยวรอบโลกมาแล้ว
- รีวิว Emirates First Class ปี 2023 — บินสบาย อาบน้ำบนเครื่องบิน หรูสุดแบบไม่เกรงใจใคร
- รีวิว ANA 「THE Room」 Business Class แบบใหม่ล่าสุด กว้างสุด มีประตูทุกที่นั่ง
- รีวิวคู่ พาซู่ชิงขึ้น First Class – สายการบิน Cathay Pacific ไปนิวยอร์ก!
- พาเจาะลึก Airbus A330neo ลำใหม่ล่าสุดของ Thai Lion Air
- รีวิว Qatar Qsuite – Business Class ที่ดีที่สุดในโลกประจำปี 2019
- รีวิว First Class สายการบิน Cathay Pacific นิวยอร์ก-ฮ่องกง ยาวๆ 16 ชั่วโมงรวด
- รีวิว Business Class สายการบิน Cathay Pacific นั่งไกลๆ ปรับปรุงเมนูใหม่ อาหารจัดเต็มสุดๆ
- รีวิว First Class สายการบิน Lufthansa พร้อมรีวิว First Class Terminal สนามบิน Frankfurt
- พาชม เจาะลึก Airbus A330neo รุ่นใหม่ล่าสุด ลำแรกของ Thai AirAsia X
- รีวิว Business Class สายการบิน EVA Air ไทเป-ซานฟรานซิสโก (Boeing 777-300ER)
- รีวิว Business Class สายการบิน Hong Kong Airlines เครื่องบินใหม่ ราคาสุดคุ้ม
- รีวิว Business Class – Cathay Pacific บน Boeing 777-300ER เส้นทาง SFO-HKG
- รีวิว Business Class บน Boeing 787-10 ใหม่ล่าสุด สายการบิน Singapore Airlines
- รีวิว Qatar Qsuite – Business Class ที่เหมือน First Class เป็นห้องส่วนตัว ปิดประตูได้!
- บุกศูนย์ฝึกลูกเรือ Singapore Airlines ชมเบื้องหลังเที่ยวบินที่ไกลที่สุดในโลก!
- รีวิว Royal First Class การบินไทย บน Airbus A380 เส้นทางกรุงเทพ-ลอนดอน
- 6 ความลับของ Economy Class รู้แล้วจะนั่งสบายขึ้นอีกเยอะ!
- รีวิว ‘Throne Seat’ ที่นั่ง Business Class แบบใหม่ล่าสุดของการบินไทย
- รีวิวสุดยอด First Class Suites แบบใหม่ล่าสุด บน Singapore Airlines A380
- รีวิว Business Class สายการบิน Cathay Pacific กรุงเทพฯ – ฮ่องกง
- รีวิว Emirates First Class Suites แบบใหม่ล่าสุด – First Class แรกของโลกที่เป็นห้องปิด 100%
- รีวิว ‘Premium Economy’ การบินไทย ดีงามไม่ต่างจาก Business Class
- รีวิว Premium Flatbed ชั้นธุรกิจ สายการบิน Thai AirAsia X
- รีวิว ห้องอาบน้ำบนเครื่องบิน Emirates First Class – Airbus A380
- รีวิว ANA Premium Economy ชั้นประหยัดพรีเมียม นั่งสบาย ในราคาไม่โหดร้าย
- พาชมโรงงาน Boeing พร้อมพา Boeing 787-9 ลำใหม่ของการบินไทยกลับสุวรรณภูมิ
- รีวิว Emirates First Class Suites ห้องส่วนตัวสุดหรูบนเครื่องบิน
- รีวิว First Class สายการบิน Korean Air แบบใหม่ล่าสุดบน Boeing 777-300ER
- พรีวิว! ที่นั่ง Business Class แบบใหม่ล่าสุดของการบินไทย บน Boeing 787-9
- รีวิว Prestige Suites ที่นั่ง Business Class แบบใหม่บนสายการบิน Korean Air
- การบินไทย มีที่นั่ง Business Class แบบไหนบ้าง? + วิธีจองให้ได้ที่นั่งแบบใหม่
- รีวิว ScootBiz สายการบิน NokScoot เส้นทางดอนเมือง-ไทเป ที่นั่งกว้าง ราคาเบา
- รีวิว First Class แบบใหม่ของ Singapore Airlines – Boeing 777-300ER
- รีวิว “The Private Room” โคตรเลานจ์ของสนามบิน Singapore Changi
- รีวิวไฟลต์สุดน่ารัก เครื่องบิน “Gudetama” ไข่ขี้เกียจ ลำเดียวในโลก
- รีวิว การบินไทย Royal Silk Class บน Airbus A350-900 XWB รุ่นล่าสุด
- รีวิว Etihad ‘Business Studio’ ชั้นธุรกิจที่ไม่มีความทัดเทียม (B77W/A380)
- รีวิว United Polaris Business Class ชั้นธุรกิจรูปแบบใหม่ของ UA
- รีวิว First Class สายการบิน ANA สุดยอดความหรูหราแบบญี่ปุ่น
- รีวิว First Class Suite สายการบิน Asiana หรู เนี๊ยบ สไตล์เกาหลี
- รีวิว Business Class บน A380 สายการบิน Emirates
- รีวิว ชั้น Smile Plus (ชั้นประหยัดพรีเมียม) สายการบินไทยสมายล์
- รีวิว Lufthansa Business Class บน Boeing 747-8I
- รีวิว Etihad First Class “Apartment” ที่สุดของการเดินทางในชั้นเฟิร์สคลาส
- เจาะลึก การบินไทย Boeing 787-8 Dreamliner เครื่องบินที่ไฮเทคที่สุดในฝูงบินปัจจุบัน
- รีวิว Business Class บน Airbus A380 สายการบิน Singapore Airlines
- รีวิว Business Class สายการบิน ANA เส้นทางโตเกียว-ซานฟรานฯ (Boeing 777-300ER)
- รีวิว Royal Silk Class บนการบินไทย Boeing 787 Dreamliner
- รีวิว United Business First Class บน Boeing 787-8 Dreamliner
- รีวิว Business Class สายการบิน ANA เส้นทางกรุงเทพ-โตเกียว (Boeing 777-200ER)
- รีวิว การบินไทย ชั้นธุรกิจ Royal Silk Class ใหม่ การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ของการบินไทย
- รีวิว Business Class สายการบิน Austrian เส้นทางกรุงเทพ-เวียนนา
- รีวิว การบินไทย Royal First Class เส้นทางกรุงเทพ-แฟรงก์เฟิร์ต
- รีวิว Royal Laurel Class สายการบิน EVA Air เส้นทางไทเป-ซานฟรานซิสโก
- รีวิว เครื่องบินที่มุ้งมิ้งกระดิ่งแมวที่สุดในโลก Hello Kitty Jet
- รีวิว Royal First Class บนการบินไทย Airbus A380 เส้นทางกรุงเทพ-โตเกียว